Ahmednagar NewsIndiaMoney

लय भारी ! अर्ध्या तासात होईल होम लोन मंजूर ; ‘ह्या’ सरकारी बँकेने सुरु केली ‘ही’ नवीन सुविधा

अहमदनगर Live24 टीम, 31 डिसेंबर 2020 :-  देशातील तिसर्‍या क्रमांकाची सरकारी बँक असणाऱ्या बँक ऑफ बडोदाने (बीओबी) आपला डिजिटल कर्ज देणारा प्लॅटफॉर्म सुरू केला आहे.

याद्वारे ग्राहकांना पेपरलेस प्रक्रियेद्वारे त्यांच्या पसंतीच्या जागेचे आणि वेळेनुसार ऑनलाइन कर्ज मिळेल. आता घर किंवा कारसाठी कर्ज घेण्यासाठी बँकांत फेऱ्या मारण्याची गरज नाही .

बीओबीच्या या सुविधेमुळे आपल्याला काही मिनिटांत किरकोळ कर्ज मिळेल आणि अर्ध्या तासात गृह कर्ज, कार कर्ज किंवा वैयक्तिक कर्जाच्या अर्जास मंजुरी मिळेल. बँक ऑफ बडोदाचे कार्यकारी संचालक विक्रमादित्यसिंग खिची म्हणाले की, या माध्यमातून ग्राहकांना चांगला अनुभव मिळेल आणि लेंडिंग बिजनेसचे डिजिटलायझेशन होईल.

रिटेल खरेदीची ईएमआय बनवू शकता :- विद्यमान ग्राहक बँकेच्या ऑफलाइन किंवा ऑनलाइन पार्टनरचॅनेलवर केलेल्या खरेदीसाठी पूर्व-मंजूर मायक्रो पर्सनल लोन दिले जातील. ग्राहकांना ते नंतर सहज हप्त्यांमध्ये द्यावे लागतील.

बँक ग्राहक त्यांच्या बचत खात्यात आवश्यक रक्कम घेऊ शकतात आणि नंतर ते ईएमआयमध्ये रूपांतरित करू शकतात आणि बँकेच्या मोबाइल बँकिंग अ‍ॅप एम-कनेक्ट प्लसद्वारे 3-18 महिन्यांत परतफेड करू शकतात. या कामासाठी केवळ 60 सेकंद लागेल.

कर्जाची मंजूरी अर्ध्या तासात दिली जाईल :- बीओबीच्या नवीन डिजिटल लेंडिंग प्लेटफॉर्मच्या माध्यमातून अर्ध्या तासात होम लोन, कार लोन आणि पर्सनल लोन अप्रूव केले जाईल. कर्ज अर्जदाराच्या आर्थिक प्रोफाइलच्या विविध स्त्रोतांद्वारे डिजिटल कर्ज प्रक्रिया पूर्ण केल्या जातात. बीओबीच्या या नवीन वैशिष्ट्याचा लाभ वेबसाइट, मोबाइल बँकिंग, इंटरनेट बँकिंगद्वारे घेता येईल.

एफडीच्या आधारे कर्ज त्वरित उपलब्ध होईल :- फिक्स्ड डिपॉझिट्स (एफडी) च्या अगेंस्ट, बँक कर्जदेखील देत आहे, म्हणजेच ज्या ग्राहकांचे बँकेत एफडी आहे ते मोबाइल बँकिंग किंवा नेट बँकिंगद्वारे त्वरित कर्ज घेऊ शकतात. पुढील पाच वर्षांत डिजिटल कर्ज लेंडिंग प्लेटफॉर्मच्या माध्यमातून रिटेल लेंडिंगमध्ये 74% वाढ होणार असल्याचे बँकेचे मत आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button