Money

2021 मध्ये श्रीमंत होण्यासाठी उचला ‘हे’ 5 स्मार्ट पावले ;पैशांच्या समस्येपासून व्हाल टेंशन फ्री

अहमदनगर Live24 टीम, 31 डिसेंबर 2020 :- भांडवल बाजारासाठी वर्ष 2020 हे एक आव्हान होते. कोरोना संकटाच्या दरम्यान अस्थिरता हे त्याचे मुख्य कारण आहे. शेअर बाजाराने मार्चमध्ये चार वर्षांच्या नीचांकाला स्पर्श केल्यानंतर इक्विटी बाजार विक्रमी उच्चांकावर पोहोचला.

दुसरीकडे सोने आणि डेब्ट इंस्ट्रूमेंट्सही जोरदार परतावा दिला. आम्ही येथे तुमच्यासाठी काही स्मार्ट टिप्स घेऊन आलो आहोत ज्या तुम्हाला पुढच्या वर्षी श्रीमंत बनवू शकतात. या टिप्स आपल्याला पैशाच्या बाबतीत तणावमुक्त करतील.

इक्विटी म्यूचुअल फंड व स्टॉक मध्ये मुनाफा मिळवा:-  बीएसई सेन्सेक्सने 48,000 चा टप्पा गाठला आहे आणि मूल्यांकन खूपच जास्त आहे. तथापि, कंपन्यांचे मूलतत्त्वे आणि अर्थव्यवस्था देखील सुधारत आहेत. तांत्रिक विश्लेषकांच्या मते, शेअर्स आणि इक्विटी म्युच्युअल फंडांमध्ये थोडा नफा असावा जेणेकरून नजीकच्या भविष्यात बाजार घसरल्यास आपण कमी स्तरावर पुन्हा नवीन खरेदी करू शकाल. वित्तीय वर्षात इक्विटीमध्ये दीर्घकालीन भांडवली नफा 1 लाखांपर्यंत मिळतो. तर

स्मॉल आणि मिड कॅप फंडात गुंतवणूक करा :- स्मॉल आणि मिडकॅप शेअर्सनी 2020 मधील लार्जकॅप समभागांपेक्षा चांगले उत्पन्न दिले आहे. परंतु त्यांनी 2018 आणि 2019 मधील खराब परताव्यामुळे तीन वर्षांच्या कालावधीत मोठ्या-कॅप समभागांपेक्षा कमी उत्पन्न दिले आहेत. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की नजीकच्या भविष्यकाळात लार्ज कॅप समभागांच्या तुलनेत मध्यम व स्मॉल कॅप समभागात अधिक वाढ होण्यास वाव आहे.

डेब्ट किंवा आर्बिटरेज म्युच्युअल फंड :- इक्विटी फंडांपेक्षा डेबिट फंड अधिक सुरक्षित असतात. येथे निश्चित रिटर्न मिळतो. चांगली गोष्ट अशी आहे की येथे एफडीपेक्षा जास्त रिटर्न मिळतो. येथे आपण 6.5% ते 7.5% पर्यंत उत्पन्न मिळवू शकता. या अर्थाने, 9 ते 12 वर्षात आपले पैसे नक्कीच दुप्पट होतील.

पर्याप्त आरोग्य विमा संरक्षण मिळवा :- तज्ज्ञांच्या म्हणण्यानुसार, जर आपण मेट्रो सिटीमध्ये सिंगल राहत असल्यास आपल्याकडे किमान 5 लाख रुपयांचे हेल्थ कव्हर असले पाहिजे. चारपैकी एका कुटूंबासाठी 10 ते 12 लाख रुपयांची फॅमिली फ्लोटर हेल्थ प्लॅन असणे आवश्यक आहे. वैकल्पिकरित्या, आपण 3-5 लाख रुपयांचे छोटे बेस कव्हर आणि 20 लाख रुपयांची मोठी टॉप-अप योजना देखील विचारात घेऊ शकता.

पर्याप्त टर्म इंश्योरेंस कवर खरेदी करा :- याकडे अजिबात दुर्लक्ष करू नका. टर्म इंश्योरेंस खरेदी करताना, आपण आपल्या जबाबदार्‍या आणि भविष्यातील आर्थिक आवश्यकतांचा विचार केला पाहिजे जेणेकरुन आपल्याला आवश्यक असलेल्या टर्म इंश्योरेंसचे वास्तविक मूल्य जाणून घेता येईल. सर्वात उत्तम नियम असा आहे की आपण आपल्या सध्याच्या वार्षिक उत्पन्नाच्या 10-12 पट टर्म कवर घ्यावे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button