Ahmednagar NewsIndiaMoney

नववर्षात मुलांच्या चांगल्या भविष्यासाठी ‘अशी’ करा गुंतवणूक ;रिटर्न मिळतील खूप सारे पैसे

अहमदनगर Live24 टीम, 2 जानेवारी 2021 :- नवीन वर्ष सुरू झाले आहे. या नवीन वर्षात मुलांच्या भविष्यासाठी गुंतवणूक कशी करावी ते याठिकाणी आम्ही सांगणार आहोत. मुलांच्या चांगल्या भविष्यासाठी अधिक चांगले आर्थिक नियोजन करणे खूप महत्वाचे आहे.

बाजारात गुंतवणूकीचे अनेक पर्याय आहेत जे मुलांच्या नावे सुरू केले जाऊ शकतात.

त्यात पोस्ट ऑफिस छोट्या बचत योजना, म्युच्युअल फंड आणि मुदत ठेवी असे अनेक पर्याय आहेत. मुलांच्या गुंतवणूकीत मोठी काळजी घेतली पाहिजे. अशा परिस्थितीत हे लक्षात ठेवावे की पैसा सुरक्षित असेल तेथेच गुंतवणूक करावा आणि रिस्कशिवाय उत्तम परतावा येईल.

जेणेकरून जेव्हा आपल्याला आवश्यक असेल तेव्हा चांगली रक्कम मिळेल. आजच्या काळात चांगल्या गुंतवणूकीचे पर्याय शोधणे देखील खूप महत्वाचे आहे. आपण काही उत्कृष्ट पर्याय शोधत असाल तर नक्कीच ही बातमी वाचा. जेणेकरून भविष्यात कोणत्याही प्रकारच्या अडचणींचा सामना करावा लागणार नाही.

पब्लिक प्रोविडेंट फंडमध्ये गुंतवणूक करा :-

तुम्ही पीपीएफच्या माध्यमातूनही मुलांच्या चांगल्या भविष्यासाठी गुंतवणूक करु शकता. पीपीएफ देखील पारंपारिक आणि लोकप्रिय गुंतवणूक माध्यम आहेत. हे लक्षात ठेवा की केवळ पीपीएफ खाते मुलांच्या नावावर त्यांचे पालकांना उघडावे लागेल. 18 वर्षांखालील मुलांसाठी पीपीएफ खाते उघडले जाऊ शकते.

पीपीएफ खात्याची मुदतपूर्ती कालावधी 15 वर्षे असते. एका वर्षात दीड लाख रुपयांची गुंतवणूक करता येते. दुसरीकडे, जर तुम्ही 2 मुलांचे पालक असाल तर स्वतंत्र पीपीएफ खाते उघडून तुम्ही 3 लाख रुपयांपर्यंत गुंतवणूक करू शकता. तर 15 वर्षानंतर तुम्ही खात्यातून एकाच वेळी संपूर्ण रक्कम काढू शकता.

सुकन्या समृद्धी योजना :-

मोदी सरकारने मुलींच्या नावावर बचत करण्यासाठी चांगली योजना सुरू केली आहे. परंतु बहुतेक लोकांना या योजनेची माहिती नाही. त्यामुळे मोदी सरकारच्या सुकन्या समृध्दी योजनेचा संपूर्ण लाभ लोकांना मिळत नाही. या योजनेंतर्गत लोक त्यांच्या 2 मुलींच्या नावे हे खाते उघडू शकतात.

सुकन्या समृद्धि योजना सध्या देशात सर्वाधिक व्याज घेत आहे. याशिवाय मुलींच्या नावे पैसे जमा करण्यासाठी आयकरात सूटदेखील उपलब्ध आहे. या योजनेंतर्गत 8 टक्क्यांहून अधिक व्याज दिले जात होते, परंतु आता सुकन्या समृद्धि योजनेत 7.6 टक्के व्याज मिळत आहे.

गोल्ड सेविंग :-

आपण इच्छित असल्यास, मुलाच्या चांगल्या भविष्यासाठी आपण सोन्यात गुंतवणूक करू शकता. परंतु फिजिकल गोल्डद्वारे हे करू नका. सर्वोत्तम पर्याय गोल्ड ईटीएफ असेल. कारण यासाठी कोणतेही लॉकर किंवा कोणत्याही प्रकारचे स्टोरेज फी लागत नाही. एवढेच नव्हे तर आपण इलेक्ट्रॉनिक स्वरूपातही गुंतवणूक करू शकता.

त्याने चोरी होण्याची चिंता नाही. आपण दरमहा अल्प प्रमाणात गुंतवणूक करू शकता. अशा प्रकारे हळू हळू एक मोठा साठा जमा होऊ शकतो. इतर मालमत्ता वर्गाच्या तुलनेत दीर्घ कालावधीत सोने चांगले रिटर्न देते. तर, साधारणत: 10-15 वर्षांच्या कालावधीत सोने चांगले नफा कमावून देऊ शकते.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button