IndiaMoney

सरकार आपल्या ‘ह्या’ खात्यात टाकत आहे पैसे; ‘असा’ करावा लागेल बॅलन्स चेक

अहमदनगर Live24 टीम, 2 जानेवारी 2021 :-कोरोना काळात , कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी संघटनेने (ईपीएफओ) 2019-20 या आर्थिक वर्षासाठी कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी (ईपीएफ) वर आपल्या भागधारकांना व्याज देणे सुरू केले आहे. व्याजाची ही रक्कम 6 कोटीहून अधिक पीएफ खातेदारांना मिळेल.

आज आम्ही तुम्हाला ईपीएफ खात्यातील शिल्लक कसे तपासावे ते सांगणार आहोत – शिल्लक तपासणी सेवा सरकारकडून पीएफ खातेदारांना पूर्णपणे मोफत आहे. यासाठी स्मार्टफोनची देखील आवश्यकता नाही, पीएफ खात्यात केवळ नोंदणीकृत मोबाइल नंबर रजिस्टर्ड केला जावा.

मोबाईलवर तुमच्या पीएफ अकाउंटची सर्व माहिती तुम्हाला मिस कॉल देऊन कळू शकते. यासाठी 011-22901406 वर डायल करावे लागेल. या नंबरवर आपण मिस कॉल करताच, संदेशाद्वारे खात्याची संपूर्ण माहिती मिळू शकेल. आपण एसएमएसद्वारे पीएफ शिल्लक देखील तपासू शकता.

यासाठी देखील नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावरून 7738299899 वर एसएमएस पाठवावा लागेल. यासाठी तुम्हाला 7738299899 वर ‘EPFOHO UAN’ असे लिहून पाठवावे लागेल. तुम्ही एसएमएस करताच ईपीएफओ तुम्हाला तुमच्या पीएफ योगदानाची आणि शिल्लक माहिती पाठवेल.

ही सुविधा इंग्रजी, हिंदी, तामिळ, मल्याळम, पंजाबी, गुजराती, मराठी, कन्नड, तेलगू आणि बांगला या 10 भाषांमध्ये उपलब्ध आहे. मार्च 2020 मध्ये, ईपीएफओच्या सर्वोच्च निर्णय घेणार्‍या केंद्रीय विश्वस्त मंडळाने गंगवार यांच्या अध्यक्षतेखाली 2019-20 साठी ईपीएफवरील 8.5 टक्के व्याज दरास मान्यता दिली.

गंगवार यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या विश्वस्तांच्या बैठकीत सप्टेंबरमध्ये ईपीएफओने 8.15 टक्के आणि 0.35 टक्के अशा दोन हप्त्यांमध्ये 8.5 टक्के व्याज विभाजित करण्याचा निर्णय घेतला. तथापि, नंतर मंत्रालयाने संपूर्ण 8.5 टक्के वाटा खातेदारांच्या खात्यात एकाच वेळी टाकण्याचा निर्णय घेतला.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button