Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMoney

डीडीएने आणली हाउसिंग स्कीम 2021; जाणून घ्या किती किमतीत मिळेल घर

अहमदनगर Live24 टीम, 3 जानेवारी 2021 :- आपल्याला एखादे घर विकत घ्यायचे असेल तर ही बातमी आपल्यासाठी महत्वाची आहे. ज्यांना दिल्लीत आपले घर हवे आहे त्यांच्यासाठी ही आनंदाची बातमी आहे. वास्तविक, दिल्ली विकास प्राधिकरणाने (डीडीए) शनिवारी 1,354 सदनिकांच्या विक्रीसाठी एक नवीन गृहनिर्माण योजना सुरू केली.

यातील बहुतेक फ्लॅट्स उच्च उत्पन्न गट (एचआयजी) आणि मध्यम उत्पन्न गट (एमआयजी) प्रकारात आहेत. या सदनिकांचे अर्ज 16 फेब्रुवारीपर्यंत सादर करता येतील. डीडीए गृहनिर्माण योजना 2021 मध्ये फ्लॅट किती किंमतीमध्ये उपलब्ध आहे ते जाणून घेऊयात.

दिल्लीच्या या भागात फ्लॅट्स अस्तित्त्वात आहेत :- 1,354 फ्लॅटपैकी 254 एचआयजी कॅटेगिरीमधील सदनिका द्वारका, रोहिणी, पच्छिम विहार जसोला आणि वसंत कुंजमध्ये आहेत. त्याच बरोबर द्वारका, रोहिणी, वसंत कुंज, जहांगीरपुरी आणि मादीपुरमध्ये एमआयजी प्रवर्गाचे 757 फ्लॅट्स आहेत.

अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार आर्थिक दुर्बल घटकांसाठी 291 फ्लॅट्स तयार करण्यात आले आहेत. उर्वरित 52 फ्लॅट्स द्वारका आणि रोहिणीमध्ये आहेत, जे अल्प उत्पन्न गटातील आहेत.

अर्ज कसा करावा :- एचटीच्या अहवालानुसार अधिकाऱ्यांनी म्हटले आहे की अर्ज, देयके आणि अधिकृतता यावर ऑनलाईन प्रक्रिया केली जाईल. कन्वेक्शन डीड पूर्ण करण्यासाठी लोकांना एकदाच डीडीए कार्यालयात यावे लागेल. उर्वरित काम ऑनलाइन केले जाऊ शकते. चला या फ्लॅट्सची किंमत जाणून घेऊया.

फ्लॅटची किंमत किती असेल ? :- जसोला येथील तीन बेडरूमच्या एचआयजी फ्लॅटची किंमत 1.97 कोटी ते 2.1 कोटी रुपये आहे, तर वसंत कुंजमध्ये असे फ्लॅट 1.72 कोटींमध्ये उपलब्ध असतील. डीडीएचे अधिकारी जास्त किंमती असूनही एचआयजी फ्लॅटची विक्री होईल अशी आशा व्यक्त करत आहे.

अर्ज करण्यापूर्वी हे काम करा :- डीडीएच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, अर्ज करण्यापूर्वी खरेदीदारांना त्या ठिकाणी जाऊन फ्लॅटची तपासणी करण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे. अधिकाऱ्यांचे संपर्क क्रमांक प्रदान केले गेले आहेत जे सॅम्पल फ्लॅट दर्शविण्यासाठी साइटवर उपलब्ध असतील.

तीन अयशस्वी गृहनिर्माण योजनांनंतर डीडीएला आपल्या नवीन गृहनिर्माण योजनेला चांगला प्रतिसाद मिळेल अशी अपेक्षा आहे, कारण यावेळी विक्रीसाठीचे फ्लॅट्स प्रशस्त आणि चांगल्या कनेक्टेड जागांवर आहेत.p

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button