Ahmednagar NewsIndiaMoney

नववर्षाच्या पहिल्याच दिवशी मुकेश अंबानींना दणका; 15 कोटींचा दंड, केलीये ‘ही’ फेरफार

अहमदनगर Live24 टीम, 3 जानेवारी 2021 :- आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती ही बिरुदावली संपल्यानंतर आता रिलायन्सचे प्रमुख मुकेश अंबानी यांना आणखी एक धक्का बसला आहे.

कॅपिटल मार्केट रेग्युलेटर सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडियाने (सेबी) दिग्गज कारोबारी मुकेश अंबानी आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड (आरआयएल) वर नवीन वर्षाच्या पहिल्या दिवशी 40 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे.

सेबीने अंबानीवर 15 कोटी आणि रिलायन्सवर 25 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. नोव्हेंबर 2007 मध्ये रिलायन्स पेट्रोलियम लिमिटेड (आरपीएल) मधील शेअर्सच्या खरेदी-विक्रीमध्ये फेरफार केल्यामुळे सेबीने हा दंड ठोठावला आहे.

रिलायन्स आणि त्याचे प्रमुख मुकेश अंबानी यांच्या व्यतिरिक्त सेबीने नवी मुंबई एसईझेड प्रायव्हेट लिमिटेडला 20 कोटी रुपये आणि मुंई एसईजेड लिमिटेडवर 10 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे.

हे आहे आरपीएल प्रकरण – सेबीने हा दंड नोव्हेंबर 2007 मध्ये रिलायन्स पेट्रोलियम शेअर्सची रोख आणि फ्यूचर सेग्मेंट विभागातील खरेदी-विक्रीशी संबंधित अनियमिततेमुळे आकारला आहे. मार्च 2007 मध्ये रिलायन्सने रिलायन्स पेट्रोलियममधील आपला 4.1 टक्के हिस्सा उपकंपनीला विकण्याचा निर्णय घेतला होता कि जी कंपनी 2009 मध्ये रिलायन्समध्ये विलीन झाली.

आरपीएल डीलमुळे सामान्य गुंतवणूकदारांना नुकसान – सेबीने 95 पानांच्या आदेशात म्हटले आहे की सिक्युरिटीजच्या किंमतीबाबत कोणत्याही अनियमिततेमुळे गुंतवणूकदारांचा विश्वास बाजारपेठेवरून उडतो. सेबीच्या मते रिलायन्स पेट्रोलियम शेअर्सच्या एफ अँड ओ सेगमेंट ट्रान्झॅक्शनच्या मागे रिलायन्सचा हात आहे.

सामान्य गुंतवणूकदारांना याची माहिती नव्हती. या अनियमिततेमुळे आरपीएल सिक्युरिटीजच्या किंमतींवर रोख आणि एफ अँड ओ विभागांमध्ये परिणाम झाला आणि इतर गुंतवणूकदारांचे नुकसान झाले, असे मार्केट नियामकांचे मत आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button