Ahmednagar NewsIndiaMoney

केवळ 1000 रुपयांची गुंतवणूक तुमच्या मुलीला बनवेल लखपती ; वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 4 जानेवारी 2021 :-जर तुमची मुलगी 10 वर्षांची असेल तर त्वरित तिच्या नावावर सुकन्या समृद्धि योजने अंतर्गत खाते उघडा. मुलींसाठी मोदी सरकारची ही सर्वोत्तम योजना आहे.

या योजनेत एका वर्षात जास्तीत जास्त 1.5 लाख रुपये जमा करता येतात, परंतु जर तुम्ही दरमहा फक्त 1000 रुपये जमा केले तर तुमच्या मुलीला कित्येक लाख रुपये मिळतील.

आपल्या मुलीला हे पैसे वयाच्या 21 व्या वर्षी मिळतील जेणेकरुन ती उच्च शिक्षण किंवा इतर गरजा भागवू शकेल. आपण आपल्या मुलीला लखपती बनवायचे असल्यास, आपल्याला येथे सुकन्या समृद्धि योजनेची (एसएसवाय) पूर्ण माहिती मिळू शकेल. सुकन्या समृद्धि खाते (एसएसए) वर सध्या 7.6 टक्के व्याज मिळत आहे.

तथापि, हे खाते किमान 250 रुपयांमधून उघडता येईल. यात 1000 रुपयांपासून ते 12500 रुपयांपर्यंत महिन्यात कितीही गुंतवणूक करू शकता. याशिवाय या योजनेत जमा झालेल्या पैशांवरही आयकरात सूट मिळू शकते.

सुकन्या समृध्दी खात्यात 1000 रुपयांची गुंतवणूक केल्यास 5 लाख रुपये मिळतील :- जर तुम्ही सुकन्या समृध्दी खात्यात (एसएसए) महिन्यात 1000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू केली तर आपण संपूर्ण योजने दरम्यान 1.80 लाख रुपये जमा कराल. या ठेवीवर तुम्हाला सुमारे 3.29 लाख रुपयांचे व्याज मिळेल. अशा प्रकारे ही योजना पूर्ण झाल्यावर मुलीला एकाचवेळी 5.09 लाख रुपये मिळतील.

सुकन्या समृध्दी खात्यात 2000 रुपयांची गुंतवणूक केल्यास 10 लाख रुपये मिळतील :- जर तुम्ही सुकन्या समृध्दी खात्यात (एसएसए) महिन्यात 2000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू केली तर आपण संपूर्ण योजने दरम्यान 3.60 लाख रुपये जमा कराल. या ठेवीवर तुम्हाला सुमारे 6.58 लाख रुपयांचे व्याज मिळेल. अशा प्रकारे ही योजना पूर्ण झाल्यावर मुलीला एकाचवेळी 10.18 लाख रुपये मिळतील.

मुलीला 60 लाख रुपयांहून अधिक पैसे कसे मिळतील ? :- सुकन्या समृध्दी योजनेंतर्गत आपण आपल्या मुलीच्या नावे वयाच्या 1 वर्षातच खाते उघडू शकता. त्यानंतर या सुकन्या समृद्धि योजना खात्यात दरवर्षी दीड लाख रुपये जमा करा. जर आपली मुलगी 2021 मध्ये 1 वर्षाची असेल तर ती सुकन्या समृद्धि योजना खाते 2042 मध्ये पूर्ण होईल.

जर या कालावधीत व्याज दर 7.6 टक्के राहिले तर आपल्या मुलीला खाते पूर्ण झाल्यावर सुमारे 63.65 लाख रुपये मिळतील. या 21वर्षांत तुम्ही एकूण 22 .50 लाख रुपयांची गुंतवणूक करता तेव्हा तुम्हाला सुमारे 41 .15 लाख रुपये व्याज मिळेल. अशाप्रकारे, आपल्या मुलीला सर्व मिळून 63.65 लाख रुपये मिळतील.

 सुकन्या समृद्धि योजनेशी संबंधित 6 प्रमुख गोष्टी जाणून घ्या-

१) सुकन्या समृद्धि योजना खात्यात मुलगी 18 वर्षांची झाल्यावर 50% रक्कम उच्च शिक्षणासाठी काढता येईल.

२) सुकन्या समृध्दी योजनेंतर्गत 3 मुलींची खाती उघडता येतील. हे खाते किमान 250 रुपयांसह उघडते, परंतु आपण सर्व सुकन्या समृध्दी योजना खात्यात एका आर्थिक वर्षात जास्तीत जास्त 1.5 लाख रुपयांपर्यंत जमा करू शकता.

३) सुकन्या समृद्धि योजनेतील व्याज दर वेळोवेळी बदलतात. परंतु सध्या सुकन्या समृध्दी योजनेंतर्गत वार्षिक 7.6% व्याज दिले जाते.

४) सुकन्या समृद्धि योजनेंतर्गत पैसे जमा करण्यावर आयकर कलम ८० सी अंतर्गत प्राप्तिकराची सूट देखील मिळू शकते.

५) सुकन्या समृद्धि योजना एका बँकेतून दुसर्‍या बँकेत आणि एका पोस्ट ऑफिसमधून दुसर्‍या पोस्ट ऑफिसमध्ये ट्रान्फर करता येऊ शकते.

इतकेच नव्हे तर सुकन्या समृध्दी योजना खाते बँक ते पोस्ट ऑफिस आणि पोस्ट ऑफिसमध्ये देखील बँकेत वर्ग केले जाऊ शकते. अशा प्रकारे सुकन्या समृद्धि योजना खाते देशातील कोठेही हस्तांतरित केले जाऊ शकते. सुकन्या समृद्धि योजना ट्रान्स्फरसाठी कोणतीही फी देय नाही.

६) खाते उघडल्यानंतर ५ वर्षानंतर सुकन्या समृद्धि योजना बंद केली जाऊ शकते. आपण हे करू इच्छित असल्यास हे केवळ खालील परिस्थितीतच होऊ शकते. उदाहरणार्थ, धोकादायक आजार किंवा इतर कोणत्याही प्रकारची समस्या उद्भवल्यास सुकन्या समृद्धि योजना बंद केली जाऊ शकते. तथापि, बचत खात्यानुसार व्याज दिले जाते.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button