Best Sellers in Electronics
MoneyWorld

अबब! ‘ह्या’ व्यक्तीने केले 73.1 हजार कोटी रुपये दान

अहमदनगर Live24 टीम, 5 जानेवारी 2021 :-जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती Amazon चे मुख्य कार्यकारी अधिकारी जेफ बेझोस यांनी गेल्या वर्षी 2020 मध्ये जगातील सर्वात मोठी रक्कम दान म्हणून दिली आहे. द क्रॉनिकल ऑफ फिलॉन्थ्रोपीच्या वार्षिक सर्वात मोठ्या देणग्यांच्या यादीनुसार, सन 2020 मध्ये बेझोसने 73.1 हजार कोटी रुपये (1 हजार कोटी डॉलर्स) दान केले.

बेझोसने ही देणगी हवामान बदलांविरूद्धच्या लढ्यास दिली. फोर्ब्स मासिकाच्या म्हणण्यानुसार Amazon चे संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी जेफ बेझोस यांची संपत्ती 13.74 लाख करोड़ रुपये (18.8 हजार करोड़ डॉलर) आहे.

या योगदानाद्वारे बेझोसने बेझोस अर्थ फंड सुरू केले. हा निधी ना-नफा देणारा आहे आणि हवामान संकटाचा सामना करण्यासाठी वापरला जाईल. क्रॉनिकलच्या म्हणण्यानुसार या निधीने आतापर्यंत 16 गटांना 57.8 हजार कोटी रुपये दिले आहेत. .

2020 मध्ये बेझोस वगळता दानराशी झाली कमी :- गतवर्षी सन 2020 मध्ये बेझोस व्यतिरिक्त इतर टॉप 10 देणगीदारांविषयी बोलताना जगभरातील देणगीदारांनी केवळ 19 हजार कोटी रुपये (260 करोड़ डॉलर्स) दान केले. शेअर बाजाराच्या तेजीमुळे मालमत्तेत वाढ झाली असली तरी या दहा जणांनी गेल्या वर्षी 2011 नंतर सर्वात कमी दान केले.

अमेरिकन फॉर टॅक्स फेअरनेस आणि इन्स्टिट्यूट फॉर पॉलिसी स्टडीजच्या म्हणण्यानुसार, बेझोसची संपत्ती गेल्या वर्षी 18 मार्च 2020 पासून 7 डिसेंबर 2020 पर्यंत 63 टक्क्यांनी वाढली. त्यांची संपत्ती 8.3 लाख करोड़ रुपये (11.3 हजार करोड़ डॉलर) वरून 13.5 लाख करोड़ रुपये (18.4 हजार करोड़ डॉलर) झाली आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button