Money

150 रुपयांच्या खर्चात घरी आणा Maruti Alto ; जाणून घ्या सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 5 जानेवारी 2021 :-मारुतीची विक्री पुन्हा एकदा पहिल्यासारखी वाढली आहे. कंपनीने डिसेंबरमध्ये मोटारींची खूप विक्री केली. वार्षिक आधारावर मारुतीच्या विक्रीत डिसेंबरमध्ये 20.2 टक्क्यांनी वाढ होऊन 1,60,226 वाहनांची विक्री झाली आहे.

त्यापैकी अल्टोसह छोट्या मोटारींच्या विक्रीत 4.4 टक्क्यांनी वाढ होऊन 24,927 वाहनांची विक्री झाली आहे. डिसेंबर 2019 मध्ये कंपनीच्या छोट्या कारची विक्री 23,883 कार होती.

मारुतीच्या छोट्या गाड्यांमध्ये अल्टो सर्वात प्रमुख आहे. या कारची किंमतही खूप कमी आहे. याची गणना देशातील स्वस्त कारमध्ये केली जाते. ही कार तुम्ही अगदी कमी किंमतीत खरेदी करू शकता. चला संपूर्ण तपशील जाणून घेऊया.

दररोज दीडशे रुपये खर्चात घरी घेऊन या अल्टो :- दिल्लीत सध्या अल्टोची किंमत सुमारे 2.95 लाख रुपये आहे. ही कार तुम्ही 25,000 रुपयांच्या डाउन पेमेंटवर खरेदी करू शकता. अशा डाउन पेमेंटनंतर तुम्हाला 7 महिन्यांसाठी 9.75% व्याजावर दरमहा 4,450 रुपये ईएमआय द्यावा लागेल. जर आपण मासिक ईएमआयचा दररोजचा खर्च पाहिला तर आपल्याला दररोज केवळ 150 रुपये खर्च करावे लागतील.

अशाप्रकारे ईएमआयचा भार कमी करा :- आपल्याकडे एक नाही, तर दोन मार्ग आहेत ज्याद्वारे आपण ईएमआयचा भार कमी करू शकता. प्रथम म्हणजे डाउन पेमेंटची रक्कम वाढवणे. यामुळे ईएमआयची रक्कम कमी होईल. आणखी एक मार्ग म्हणजे कर्जाची मुदत कमी करणे. आपण कर्जाची मुदत 7 वर्षांवरून 5 वर्षांपर्यंत कमी केली तरीही ईएमआय कमी होईल. यामुळे तुमचा दैनंदिन खर्चही कमी होईल.

सीएनजी मॉडेल किंमत :- ऑल्टो एलएक्सआय (ओ) कारचे सीएनजी मॉडेल आहे. या व्हेरिएंटमध्ये 796 सीसी इंजिन आहे, जे पेट्रोल वेरिएंटच्या तुलनेत 31.59 किमीचे मायलेज देते. या मॉडेलची किंमत 4,32,700 रुपये आहे. ऑल्टो एलएक्सआय हा सीएनजी प्रकार देखील आहे, ज्यामध्ये 796 सीसी इंजिन आहे. हे मॉडेल आपल्याला 31.59 किमीचे मायलेज देखील देते.

ऑल्टोचे सर्वात स्वस्त मॉडेल :- अल्टोचा मूळ प्रकार एसटीडी आहे, ज्याची किंमत 2.95 लाख रुपये आहे. या मॉडेलमध्ये 796 सीसी इंजिन देखील देण्यात आले आहे. हे ऑल्टो मॉडेल 22.05 किमीचे मायलेज देते. अल्टोचा एसटीडी व्हेरिएंट ही पेट्रोल कार आहे. यात मॅन्युअल 5 गीअर्स ट्रान्समिशन आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button