Money

जर तुम्ही समजदारीने ‘अशा’ पद्धतीने एलआयसीत गुंतवणूक केली तर तुम्हाला मिळेल लाइफ टाइफ 91 हजार पेंशन

अहमदनगर Live24 टीम, 5 जानेवारी 2021 :-एलआयसी वेळोवेळी आपल्या ग्राहकांसाठी विशेष योजना आणते, जेणेकरून ग्राहकांना त्यांच्या भविष्याची चिंता होणार नाही. चांगली गोष्ट अशी आहे की एलआयसीची भिन्न धोरणे आहेत जी वेगवेगळ्या गरजा लक्षात घेऊन तयार केल्या आहेत.

गरीब ते श्रीमंत हे एलआयसीशी संबंधित योजना घेऊ शकतात. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका पॉलिसीबद्दल सांगणार आहोत ज्यात निवृत्तीनंतर एलआयसी तुम्हाला कामे करून देत राहील. कंपनीने यावेळी ग्राहकांसाठी नवीन जीवन शांती डिफर्ड एन्युटी योजना आणली आहे.

 जीवन शांती पॉलिसीमध्ये दोन पर्याय

– पॉलिसी पहिला पर्याय

– या योजनेतील एन्युटीचा पहिला पर्याय म्हणजे सिंगल लाइफसाठी डिफर्ड एन्युटी हा आहे. या पर्यायामध्ये डिफरमेंट कालावधीनंतर एन्युटी पेमेंट एन्युटी आयुष्यभर चालू राहील.एन्युटी प्राप्तकर्त्याचे दुर्दैवी मृत्यू झाल्यास, मृत्यूचा लाभ नॉमिनीस दिला जाईल.

– दूसरा पर्याय दुसरा पर्याय म्हणजे ज्वाइंट लाइफसाठी डिफर्ड एन्युटी. यामध्ये, एन्युटी पेमेंट्स डिफरमेंट कालावधीनंतर सुरू राहील, जोपर्यंत प्राथमिक एन्युटेंट आणि / किंवा द्वितियक एन्युटेंट जिवंत आहे. अंतिम उत्तरजीवीचा मृत्यू झाल्यावर व पुढे स्थगित अवधीनंतर नामनिर्देशित व्यक्तीला मृत्यूचा लाभ दिला जाईल.

जीवन शांती पॉलिसी स्कीम काय आहे ? :- इमीडिएट एन्युटीच्या पर्यायात पॉलिसी घेतल्यानंतर लगेचच पेन्शन मिळते. त्याच वेळी, डिफर्ड एन्युटीच्या पर्यायात, पॉलिसी घेतल्यानंतर 5,10,15 किंवा 20 वर्षांसाठी पेन्शन दिली जाते. आपण इच्छित असल्यास, आपण ताबडतोब आपली पेन्शन सुरू करू शकता आणि आपण इच्छित असल्यास, आपण नंतर देखील सुरू करू शकता. उदा. आपण 40 वर्षे वयाचे असल्यास, आपण योजनेत एकावेळेस 10 लाख रुपये गुंतवले तर आपल्याकडे त्वरित किंवा 5, 10, 15 किंवा 20 वर्षांनंतर पेन्शन सुरू करण्याचा पर्याय असेल.

वार्षिक पेन्शन 91800 रुपये मिळेल :- या योजनेंतर्गत निवृत्तीवेतनाची रक्कम निश्चित केलेली नाही. हे आपल्या गुंतवणूकीवर, वय आणि डिफरमेंट पीरियडवर अवलंबून असते. येथे दोन गोष्टी विचारात घ्याव्यात. डिफरमेंट पीरियड जितका जास्त तितके जास्त पेन्शन आपल्याला मिळेल. आपल्या गुंतवणूकीची टक्केवारी म्हणून एलआयसी त्यासाठी पेन्शन देते. उदाहरणार्थ, जर आपण 10 लाखांच्या गुंतवणूकीवर 5 वर्षानंतर पेन्शन सुरू केली तर तुम्हाला 9.18% परताव्यानुसार वर्षाकाठी 9,1800 रुपये पेन्शन मिळेल.

जीवन शांती पॉलिसी फायदा कोण घेऊ शकेल ?:-  एलआयसीची ही योजना किमान 30 वर्षे आणि जास्तीत जास्त 85 वर्षे वयाची व्यक्ती घेऊ शकते. जीवन शांती योजनेत पेन्शन सुरू झाल्यानंतर 1 वर्षानंतर कर्ज दिले जाऊ शकते आणि पेन्शन सुरू झाल्यानंतर 3 महिन्यांनंतर ते सरेंडर केले जाऊ शकते.आपली इच्छा असल्यास आपण हे एन्युटी पेमेंट वार्षिक, 6 महिने, 3 महिने किंवा अगदी दरमहा मिळवू शकता. नवीन जीवन शांती डिफर्ड एन्युटी योजनेत गुंतवणूकीची कोणतीही जास्तीत जास्त मर्यादा नाही.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button