IndiaPolitics

पीएम मोदींचे मोठे वक्तव्य; म्हणाले जगातील सर्वात मोठा लसीकरण कार्यक्रम भारतात…

अहमदनगर Live24 टीम, 5 जानेवारी 2021 :-कोरोना विषाणूबाबत मोठी घोषणा करत पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, जगातील सर्वात मोठा लसीकरण कार्यक्रम भारतात सुरू होणार आहे. यासाठी देशातील प्रत्येक नागरिकाला आपल्या वैज्ञानिक आणि तंत्रज्ञांच्या योगदानाचा अभिमान आहे.

भारतातील वैज्ञानिकांनी एक नव्हे तर दोन ‘मेड इन इंडिया’ या कोरोना लस तयार केल्या आहेत. औषध नियंत्रकाने देशातील 2 कंपन्यांच्या लसीच्या तातडीच्या वापरास मान्यता दिली आहे. एकाच वेळी 2 कंपन्यांची लस मंजूर करणारा भारत पहिला देश आहे. पंतप्रधान मोदींनी आज राष्ट्रीय मेट्रोलॉजी कॉन्क्लेवमध्ये भाग घेतला.

जिथे त्यांनी हा सर्वात मोठा लसीकरण कार्यक्रम सुरू करण्याविषयी बोलले आहे. पीएम मोदी म्हणाले की, नवीन वर्षाने देशासाठी एक मोठी कामगिरी आणली आहे. यामुळे नव्या दशकात देशाचा अभिमान वाढणार आहे.

पीएम मोदी म्हणाले की, ‘मेड इन इंडिया’ केवळ देशासाठीच नाही तर जगासाठीही महत्त्वपूर्ण आहे. आणि जगातील अनेक देशांनी ते स्वीकारले आहे. ते म्हणाले की आपल्याला ब्रँड इंडियाला पुढे घेऊन जायचे आहे आणि तो आपला अभिमान आहे.

भारतात 2 लस मंजूर :- भारतातील औषध नियामक डीसीजीआयने सीरम संस्थाची कोविशिल्ड आणि भारत बायोटेकची देशी लस कोवाक्सिन यांना सशर्त देशातील इमर्जन्सी वापरास मान्यता दिली आहे. कोविशिल्ड सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया (एसआयआय), पुणे व ऑक्सफोर्ड विद्यापीठ आणि फार्म कंपनी अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका यांनी विकसित केले आहे.

त्याच वेळी, कोवाक्सिन भारत बायोटेक आणि आयसीएमआर यांनी संयुक्तपणे विकसित केले आहे. एकाच वेळी 2 लसींच्या आपत्कालीन वापरास मान्यता देणारा भारत पहिला देश ठरला आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आपत्कालीन परिस्थितीत दोन्ही लसींचा वापरास ड्रग कंट्रोलर जनरल ऑफ इंडियाने (डीसीजीआय) दिलेल्या परवानगीला निर्णायक टर्निंग प्वॉइंट असे संबोधले आहे, ज्यामुळे कोरोनाविरूद्धच्या युद्धाला आणखी बळकटी मिळेल.

त्यांनी देशवासीय, वैज्ञानिक आणि नवकल्पना यांचे अभिनंदन केले आणि सांगितले की यामुळे अधिक निरोगी आणि कोविडमुक्त भारतासाठी मोहीम बळकट होईल. पीएम मोदी म्हणाले की गुणवत्ता देखील तितकीच महत्वाची आहे जितकी क्वांटिटी महत्वाची आहे. स्वावलंबी भारताच्या दृष्टीने आपल्या गुंतवता ह्या अधिक उंच दर्जाच्या हव्यात.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button