Money

स्टेट बँक 2021 मध्ये तुम्हाला बनवू शकते श्रीमंत; ‘असा’ घ्यावा लागेल फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 5 जानेवारी 2021 :-एसबीआय ही देशातील सर्वात मोठी बँक असून ग्राहकांची संख्या सर्वाधिक आहे. एसबीआय बचत खात्यावर व्याजा व्यतिरिक्त एसबीआय एफडी, आरडी आणि ज्येष्ठ नागरिक बचत योजनेसारख्या पर्यायांद्वारे पैसे मिळविण्याची संधी देते.

हे सर्व गुंतवणूकीचे पर्याय आहेत, ज्याद्वारे आपण निश्चित उत्पन्न मिळवू शकता. परंतु आणखी एक मार्ग आहे ज्याद्वारे आपण एसबीआयकडून पैसे कमवू शकता. कसे ते जाणून घेऊया.

एसबीआयच्या शेअर्समध्ये गुंतवणूक करा :- एसबीआयच्या शेअर्समध्ये गुंतवणूक करून मजबूत नफा देखील मिळवता येतो. विविध ब्रोकरेज फर्म निवडक स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करण्याची शिफारस करतात. त्याचप्रमाणे एक ब्रोकरेज कंपनी एमकेने एसबीआयचे शेअर्स खरेदी करण्याचा सल्ला दिला आहे. एमकेच्या मते एसबीआयचा शेअर सध्याच्या दरापेक्षा खूप उंचावर जाऊ शकतो. एसबीआयच्या शेअरच्या माध्यमातून मिळवण्याची संधी आहे.

शेअर किती वर जाऊ शकतो ? :- एमकेच्या मते एसबीआयचा शेअर 340 रुपयांपर्यंत जाऊ शकतो, तर सध्याचा एसबीआय शेअर दर 281 रुपये आहे. या अर्थाने, हा शेअर 21% ने वाढू शकतो. म्हणजेच जर तुम्ही आता एसबीआयच्या शेअर्समध्ये गुंतवणूक केली तर तुम्हाला 21% परतावा मिळू शकेल, जो एफडी, आरडी किंवा सीनियर सिटीजेन सेविंग्स स्कीम सारख्या पर्यायांच्या तुलनेत कित्येक पटींनी जास्त पैसे देणारा असेल.

 एसबीआय शेअर का वाढेल ? :- महत्त्वाचा प्रश्न असा आहे की एसबीआय शेअरमध्ये वाढ का अपेक्षित आहे? खरं तर, एमकेच्या मते एसबीआयची क्रेडिट ग्रोथ कोरोनामुळे कमी झाली होती , पण आता त्यात सुधारणा दिसून येत आहे. बँकेचे गृह व वाहन कर्जाची स्थिती चांगली आहे. बँकेचे कॉर्पोरेट क्रेडिटही चांगले होत आहे. यामुळे बँकेचे पुन्हा रेटिंग होऊ शकते, ज्यामुळे त्याच्या शेअर्सना चालना मिळेल.

आज एसबीआयचा शेअर कसा होता ? :- आज स्टेटबँकेचा शेअर मागील 279.35 रुपयांच्या बंद पातळीच्या तुलनेत 281.20 रुपयांवर बंद झाला. आज एसबीआयचा शेअर 283.85 रुपयांवर गेला आणि अखेर 1.70 किंवा 0.61 टक्क्यांनी वधारून 281.05 वर बंद झाला. या दराने एसबीआयची बाजारपेठ 2,50,826.21 कोटी रुपयांची आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button