Ahmednagar NewsIndiaMoney

‘ह्या’ भारतीय कंपनीचा कोरोनामध्ये नवा इतिहास ; दर मिनिटाला केली 4 ट्रॅक्टरची विक्री

अहमदनगर Live24 टीम, 5 जानेवारी 2021 :- कोरोना कालावधीत देशातील बर्‍याच कंपन्यांना भारी तोटा झाल्यामुळे त्यांना त्यांचा व्यवसाय गुंडाळावा लागला.

त्याचा परिणाम देशातील अनेक क्षेत्रांवरही झाला. ज्या क्षेत्रांवर कोरोनाचा सर्वात जास्त परिणाम झाला त्यापैकी एक्म्ह्णजे देशातील वाहन क्षेत्र. या काळात बर्‍याच मोठ्या ऑटो कंपन्यांची विक्री शून्यावर गेली. प

रंतु या काळात भारताची कृषी क्षेत्र ही देशाच्या अर्थव्यवस्थेसाठी जीवनरेखा म्हणून उदयास आली. कृषी क्षेत्रातील भरभराटीचा फायदा बर्‍याच कंपन्यांना झाला. खरं तर शेतीत झालेल्या ग्रोथमुळे देशभरात ट्रॅक्टरच्या विक्रीने जोरदार झेप घेतली आहे. याचा फायदा भारताच्या ट्रॅक्टर निर्माता सोनालिका ट्रॅक्टर्सना झाला.

सोनालिका ट्रॅक्टर्सने कोरोना कालावधीत ट्रॅक्टर विक्रीत नवीन विक्रम नोंदवले. एप्रिल ते डिसेंबर या कालावधीत कंपनीने ट्रॅक्टरची दहा लाख ट्रॅक्टर विक्री करून नवीन विक्रम स्थापित केला आहे. 9 महिन्यात 10 लाख ट्रॅक्टर म्हणजे प्रत्येक महिन्यात सुमारे 270 ट्रॅक्टर. जर ते मिनिटांत रूपांतरित केले तर प्रत्येक मिनिटात कंपनी सुमारे 4 ट्रॅक्टर विकत होती.

निर्यातीतही प्रथम क्रमांक :- कंपनी केवळ भारतातच नव्हे तर ट्रॅक्टर विक्रीतही नवीन विक्रम स्थापित करीत आहे. यावेळी कंपनीने जोरदार ट्रॅक्टरची निर्यातही केली आहे. वर्षभरात कंपनीने एकूण 33 टक्के वाढ नोंदविली आहे. केवळ डिसेंबर महिन्यातच कंपनीने 11,540 ट्रॅक्टरची विक्री करुन नवीन विक्रम स्थापित केला आहे. या विक्रमामुळे कंपनीचा बाजारातील वाटा 16 टक्क्यांच्या पुढे गेला आहे.

वाढीमागील कारण काय होते :- कोरोना कालावधीत शेतीच्या उपकरणांत तेज ग्रोथ झाली. शेती करण्यात ट्रॅक्टर महत्वाची भूमिका असते. हे पाहता कंपनीने सन 2020 मध्ये 5 नवीन मॉडेल्सही बाजारात आणली. एकीकडे, जेथे इतर कंपन्या विक्रीसाठी तळमळत आहेत,

तेथे सोनालिकाने 9 महिन्यांत केवळ देशातच नव्हे तर परदेशात देखील आपला झेंडा फडकावला. कोणत्याही ऑटो कंपनीच्या विक्रीत त्याचे डीलर नेटवर्क बरेच योगदान देते. कंपनीकडे देशभरात 1100 पेक्षा जास्त डीलर नेटवर्क आहेत. त्याचा परिणाम कंपनीच्या विक्रीवरही झाला.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button