Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoney

‘ह्या’ ‘मेड इन इंडिया’ बिअरची कमाल; केलेय ‘असे’ काही

अहमदनगर Live24 टीम, 5 जानेवारी 2021 :- किरीन होल्डिंग्ज ही जपानी बियर बनविणारी कंपनी नवी दिल्लीस्थित बी 9 बेव्हरेजमध्ये 30 दशलक्ष डॉलर्स (अंदाजे 222 कोटी रुपये) गुंतवणार आहे.

देशांतर्गत बाजारात बिअरची विक्री कमी होत असल्याने कंपनीला भारतातील क्राफ्ट बिअर मार्केटमध्ये आपले स्थान बनवायचे आहे,

असे कंपनीने सोमवारी सांगितले. भारतीय लोकप्रिय क्राफ्ट बिअर बीराचा निर्माता बी 9 मध्ये शराब बनवणारी जपानी कंपनी 10 टक्क्यांपेक्षा कमी भागभांडवल गुंतवेल. Kirinचे प्रवक्ते आणि बिराचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी अंकुर जैन यांनी रॉयटर्सला ही माहिती दिली.

तथापि, त्यांनी अधिक आर्थिक तपशील देण्यास नकार दिला. बी 9 ने कंपनीमधील 20% पर्यंतची हिस्सेदारी विकण्यासाठी किरीनसह इतर परदेशी बिअर गुंतवणूकदारांशी बोलणी केली. बी 9 बेव्हरेज प्रायव्हेट लिमिटेड फेब्रुवारी 2015 मध्ये सुरू झाली आणि बीरा 91 बाजारात खूप लोकप्रिय झाली.

बिरा आपले उत्पादन जपानमध्ये दाखल करणार आहे :- जैन म्हणाले की, अलिकडच्या वर्षांत Bira कमी झाली आहे आणि कोविड-19 साथीच्या आजारामुळे व्यवसायावर परिणाम झाला आहे. ते म्हणाले की कंपन्यांना व्यवसाय समन्वय सापडेल. जैन म्हणाले की या गुंतवणूकीमुळे या वर्षाच्या अखेरीस जपानमध्ये आपली उत्पादने बाजारात आणण्याच्या योजनेला चालना मिळेल. येत्या काही दिवसांत हा करार पूर्ण होईल, अशी आशा त्यांनी व्यक्त केली.

बीरा ही भारताच्या विस्तृत बिअर मार्केटमधील सर्वात छोट्या कंपन्यांपैकी एक आहे. 2015 मध्ये सुरू झालेली बीरा अतिशय कमी वेळात शहरी लोकांमध्ये खूप लोकप्रिय झाली आहे. बीराच्या मते, नवी दिल्ली, मुंबई आणि बेंगलुरूसारख्या शहरांमध्ये बिअर मार्केटमध्ये त्याचा 5-10% वाटा आहे.

बीराच्या पोर्टफोलिओमध्ये बीरा व्हाइट, बीरा ब्लोंड, बीरा लाईट, बीरा स्ट्रॉन्ग, द इंडियन पेल एले,, बूम क्लासिक आणि बूम स्ट्रॉंग यासह सात ब्रँड आहेत.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button