IndiaMoney

भडका ! पेट्रोल @ 93 रुपये; चेक करा रेट

अहमदनगर Live24 टीम, 6 जानेवारी 2021 :-सलग 29 दिवस स्थिर राहिल्यानंतर नवीन वर्षात 6 जानेवारीला प्रथमच पेट्रोल आणि डिझेल महाग झाले आहेत. सरकारी तेल कंपन्यांनी पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात प्रतिलिटर 27 पैशांची वाढ केली आहे.

यासह, देशाच्या वेगवेगळ्या भागात जेव्हा पेट्रोलची किंमत 92.98 रुपये प्रतिलिटरपर्यंत पोहोचली आहे. त्याचबरोबर डिझेलची किंमतही सुमारे 82 रुपये प्रतिलिटरपर्यंत पोहोचली आहे. आजच्या वाढीनंतर दिल्लीत एक लिटर पेट्रोलची किंमत 83.97 रुपये करण्यात आली आहे, तर दिल्लीत डिझेल 74.12 रुपये प्रतिलिटर विकले जात आहे.

डियान ऑईलच्या वेबसाइटवरून मिळालेल्या माहितीवरून असे दिसून आले आहे की डिझेलच्या दरात प्रतिलिटर 25 ते 27 पैसे आणि पेट्रोलमध्ये 24 ते 26 पैशांची वाढ झाली आहे. तेल कंपन्यांना दररोज सकाळी पेट्रोल आणि डिझेलच्या दर रिवाइज करते. परंतु, गेल्या 29 दिवसांत त्यांच्या किमतींमध्ये कोणताही बदल झालेला नव्हता.

महाराष्ट्रात परभणीमध्ये पेट्रोल 93 रुपये :- महाराष्ट्र राज्यातील परभणी जिल्ह्यात पेट्रोल आणि डिझेलची किंमत आकाशाला भिडत आहे. परभणीत पेट्रोलचा दर प्रतिलिटर 92.98 रुपयांवर पोहोचला आहे.

तर आता डिझेलची किंमत प्रति लिटर 81.86 रुपये आहे. महाराष्ट्रातील तेलावरील कर हा इतर राज्यांच्या तुलनेत जास्त आहे त्यामुळे इतर राज्यांच्या तुलनेत इथली किंमत जास्त आहे.

मोठ्या शहरातील पेट्रोल, डिझेलचे दर :-

  • दिल्लीत पेट्रोल 83.97 रुपये प्रतिलिटर आणि डिझेल 74.12 रुपये प्रतिलिटर आहे.
  • मुंबईत पेट्रोल 90.60 रुपये प्रतिलिटर तर डिझेल 80.78 रुपये प्रतिलिटर आहे.
  • कोलकातामध्ये पेट्रोल 85.44 रुपये प्रतिलिटर तर डिझेल 77.70 रुपये प्रतिलिटर आहे.
  • चेन्नईमध्ये पेट्रोल 86.75 रुपये प्रतिलिटर तर डिझेल 79.46 रुपये प्रतिलिटर आहे.
  • नोएडामध्ये पेट्रोल 83.88 रुपये प्रतिलिटर तर डिझेल 74.55 रुपये प्रतिलिटर आहे.

किंमत निश्चित करण्याचा हा आहे आधार :- परदेशी विनिमय दरासह आंतरराष्ट्रीय बाजारात क्रूडचे दर काय आहेत यावर अवलंबून पेट्रोल आणि डिझेलचे दर दररोज बदलत असतात. या मानकांच्या आधारे तेल कंपन्या दररोज पेट्रोल दर आणि डिझेल दर निश्चित करण्याचे काम करतात.

घरबसल्या ‘असे’ जाणून घ्या डिझेल व पेट्रोचे दर :- तेल विपणन कंपन्या दरांचा आढावा घेतल्यानंतर दररोज पेट्रोल आणि डिझेलचे दर निश्चित करतात. इंडियन ऑईल, भारत पेट्रोलियम आणि हिंदुस्तान पेट्रोलियम दररोज सकाळी 6 वाजता पेट्रोल आणि डिझेल दरात बदल करतात. एसएमएसद्वारे आपण पेट्रोल आणि डिझेलचे दर देखील जाणून घेऊ शकता.

यासाठी इंडियन ऑईल ग्राहक आरएसपी स्पेस पेट्रोल पंपचा कोड लिहून 9292992249 आणि बीपीसीएल ग्राहक आरएसपी 9223112222 वर पाठवून माहिती मिळवू शकतात. त्याच वेळी, एचपीसीएल ग्राहक 9222201122 क्रमांकावर ‘एचपीप्राइस’ लिहून आजची किंमत जाणून घेऊ शकतात.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button