IndiaNuakri UpdatesSpacial

नोकरीची संधी! ‘ही’ कंपनी SBI साठी उभारणार 3 हजार एटीएम; ‘इतक्या’ लोकांना मिळेल ‘अशी’ नोकरी

अहमदनगर Live24 टीम, 6 जानेवारी 2021 :- देशातील तिसर्‍या क्रमांकाची कॅश मॅनेजमेंट कंपनी सीएमएस इन्फो सिस्टम (CMS Info Systems) मार्च स्टेट बँक ऑफ इंडिया (एसबीआय) साठी मार्च पर्यंत 3000, एटीएम स्थापित करेल. देशातील सर्वात मोठी सरकारी एसबीआय आउटसोर्स मॉडेल विस्तृत करू इच्छित आहे.

आउटसोर्स मॉडेल किंवा ब्राऊन लेव्हल एटीएम (बीएलए) सर्व्हिस प्रोवाइडर बँकेद्वारे मॅनेज केले जाते. यातील बहुतेक एटीएम ऑफसाईट एटीएम आहेत. हे एटीएम बँकेच्या परिसराच्या बाहेर असतात. सीएमएसने सांगितले की एसबीआय कडून 3 हजार एटीएम बसविण्याचे ऑर्डर मिळाले आहे.

सीएमएस इन्फो सिस्टम्सचे अध्यक्ष मंजुनाथ राव म्हणाले की, करारानुसार सीएमएस साइट निवडीसह एटीएम स्थापित करेल आणि कॅश मॅनेजमेन्ट सेवा देईल. याशिवाय एटीएमची नियमित मेंटेनेंस व देखभाल केली जाईल.

200 कोटींची गुंतवणूक, 2 हजार लोकांना मिळेल रोजगार :- यासह ते म्हणाले, सीएमएस इन्फो सिस्टीम अंतर्गत बीएलएची संख्या 5000 पर्यंत वाढेल. ते म्हणाले की, नवीन एटीएम बसविण्यासाठी कंपनी 200 कोटींची गुंतवणूक करेल आणि या साइट व्यवस्थापित करण्यासाठी 2 हजार कर्मचार्‍यांना कामावर ठेवेल.

ते म्हणाले की हा करार सात वर्षांसाठी वैध आहे. परस्पर करार तीन वर्षांपर्यंत वाढू शकतो. या करारामधून महसूल निर्मितीसंदर्भात विचारले असता ते म्हणाले की, ते व्यवहारातून झाले पाहिजेत आणि पुढील पाच वर्षांत हा व्यवसाय फायदेशीर ठरेल.

देशात किती एटीएम आहेत :- सीएमएस एंड-टू-एंड एटीएम व्यवस्थापन सेवा प्रदान करते. सीएमएस व्यतिरिक्त एटीएम व्यवस्थापनात एजीएस ट्रान्झॅक्ट, एसआयएस आणि रायटर कॉर्प कंपन्या आहेत.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या आकडेवारीनुसार सप्टेंबर 2020 च्या अखेरीस बँकिंग सिस्टममध्ये 1,13,981 ऑनसाईट एटीएम आणि 96,068 ऑफसाईट एटीएम होते.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button