IndiaMoney

You Tube द्वारे कमवा खूप सारे पैसे; कसे ? वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 6 जानेवारी 2021 :-कोरोना साथीने जगभरातील कोट्यावधी लोकांच्या नोकर्‍या गेल्या आहेत. असे अनेक छोटे व मोठे व्यवसाय आहेत जे बंद झाले आहेत किंवा वाईट काळातून जात आहेत.

या संकटात नवीन नोकरी मिळवणे खूप कठीण काम असू शकते. अशा परिस्थितीत नोकरी सोडल्यानंतर लोक निराश घरी बसले आहेत. परंतु आम्ही याठिकाणी घरी बसून आपण सहजपणे बम्पर कमाई कशी कमावू शकता हे सांगणार आहोत. आपण घरबसल्या YouTube वर कमाई करू शकता.

आपण YouTube वर चॅनेल तयार करुन पैसे कमवू शकता. ऑनलाइन कमाई करण्याचा उत्तम मार्ग आहे YouTube. येथे आपण चांगले व्हिडिओ तयार करुन आणि ते YouTube वर अपलोड करुन कमवू शकता. जाणून घेऊयात –

*पैशा कमावण्यासाठी या अटी आवश्यक आहेत :- या प्रोग्राममध्ये सामील होण्यासाठी, आपल्या चॅनेलने त्याची पॉलिसी आणि गाइडलाइंस पाळणे महत्वाचे आहे. केवळ ते चॅनेलच प्रोग्राममध्ये घेतल्या जातील, जे त्यांचे अनुसरण करतील.

आपले चॅनेल धोरण आणि मार्गदर्शक तत्त्वांचे अनुसरण करीत आहे की नाही हे YouTube नियमितपणे तपासत असते. या व्यतिरिक्त, आपल्या चॅनेलवर कमीतकमी 1000 सब्सक्राइबर्स आणि 4,000 वैध सार्वजनिक वॉच तास असावेत, म्हणजे आपल्या चॅनेलला किमान 4,000 तास पाहिले गेले आहे असा त्याचा अर्थ होतो.

यूट्यूबवर असे सुरु करा चॅनेल :- YouTube वरून कमाईची पहिली पायरी म्हणजे YouTube चॅनेल सुरू करणे. आपल्या मेल आयडीसह यूट्यूबमध्ये लॉग इन करा. सर्च बारच्या उजव्या बाजूला आपले अकाउंट असेल. तेथील ‘माय चॅनेल’ पर्यायावर क्लिक करुन त्यास नाव देखील घेऊ शकता. नाव देताना हे लक्षात ठेवा की हे नाव थोडे वेगळे , युनिक असावे आणि त्या नावाशिवाय दुसरे कोणतेही चॅनेल यापूर्वी नसावे.

व्हिडिओ सतत अपलोड करा, चांगली कमाई होईल :- YouTube वर दररोज लाखो व्हिडिओ अपलोड केले जात आहेत. तर आपल्याला व्हिडिओ व्ह्यूज वाढविण्यासाठी ते व्हिडीओ युनिक असावेत. आपण आपल्या युनिक कल्पना आणि यूजर फ्रेंडली कंटेंटसह आपल्या व्हिडिओंची व्ह्यूज वाढवू शकता.

तसेच, व्हिडिओची गुणवत्ता देखील चांगली असणे आवश्यक आहे हे लक्षात ठेवा. चॅनेल सुरू केल्यानंतर व्हिडिओ अपलोड करण्यास प्रारंभ करा.

आपण YouTube चॅनेल वरून कमावण्याचा विचार करीत असल्यास आठवड्यातून एक किंवा दोन व्हिडिओ अपलोड करत रहा. अधिक व्हिडिओ जोडल्याने आपल्या चॅनेलची एकूण व्ह्यूज वाढतच जातील. व्हिडिओ अपलोड करताना कॉपी राइट, मीडिया लॉ याची काळजी घेणे देखील आवश्यक आहे.

प्रत्येक महिन्याला होईल बम्पर कमाई :- यात पैसे कमवण्यासाठी, आपल्याला अ‍ॅडसेन्स खाते कनेक्ट करणे आवश्यक आहे. यासाठी, “गुगल अ‍ॅडसेन्ससाठी साइन अप करा” वर क्लिक करा. आपल्याकडे आधीपासूनच हे खाते असल्यास आपण ते वापरू शकता.

आपण अ‍ॅडसेन्स खात्यामध्ये एकापेक्षा जास्त चॅनेलचा दुवा साधू शकता. आपल्याकडे अ‍ॅडसेन्स खाते नसल्यास आपण ऑन-स्क्रीन सूचना पाळत ते तयार करू शकता. एकदा आपण आपला अ‍ॅडसेन्स कनेक्ट केल्यानंतर आपल्या “Sign up for Google AdSense” कार्डावर एक हिरवा “Done” साइन मार्क केला जाईल.

आपण चॅनेलवरील जाहिरातींमधून कमाई करू शकता. या अंतर्गत, आपण डिस्प्ले आणि व्हिडिओंमध्ये जाहिराती देऊन पैसे कमवू शकता. या व्यतिरिक्त आपण चॅनेलच्या मेंबरशिपद्वारे पैसे देखील कमवू शकता.

आपण ऑफर करता त्या विशिष्ट फायद्यांसाठी आपले सदस्य मासिक देय देतात. आपण आपल्या पेज वर काही व्यापारी वस्तू दर्शवू शकता जे आपल्या चाहते खरेदी करतील. या व्यतिरिक्त, आपण यूट्यूब प्रीमियम सबस्क्राइबर शुल्काचा एक भाग होऊ शकता, आपला कन्टेन्ट पाहण्यासाठी लोक ते पे करतील.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button