Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoney

काय सांगता ! ‘ह्या’ 5 फंडांनी दिले एफडीपेक्षा 10 पट जास्त रिटर्न , तुम्हीही घेऊ शकता फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 6 जानेवारी 2021 :-  2020 हे म्युच्युअल फंड उद्योगासाठी उत्तम वर्ष होते. मार्च 2020 मध्ये शेअर बाजारात घसरण झाली. परंतु शेअर बाजार या घसरणीतून सावरला, त्यानंतर म्युच्युअल फंड उद्योगातील एकूण एयूएम (एसेट अंडर मॅनेजमेंट) देखील 30 लाख कोटी रुपयांच्या उच्चांकी पातळीवर पोहोचला.

म्युच्युअल फंड उद्योगातील एयूएम डिसेंबर 2020 पर्यंत 13% वाढला होता . दरम्यान, असे पाच टॉप फंड होते ज्यांनी गुंतवणूकदारांना 76% पर्यंत परतावा दिला. सध्या एफडी सारख्या सुरक्षित गुंतवणूकीचे व्याज 6-7% आहे. अशा प्रकारे म्युच्युअल फंडाच्या सर्वोत्तम फंडांनी एफडीच्या 10 पट रिटर्न दिले.

नंबर 1 वर डीएसपी हेल्थकेअर फंड :- डीएसपी हेल्थकेअर फंडाने 2020 मध्ये सर्वाधिक रिटर्न दिला आहे. गेल्या वर्षात या फंडाने जवळपास 76% इतका जोरदार परतावा दिला आहे. म्हणजेच गेल्या वर्षी 2 लाख रुपयांच्या गुंतवणूकीवर गुंतवणूकदारांना या निधीतून सुमारे 1.52 लाख रुपयांचा नफा झाला.

मिरे एसेट हेल्थकेयर फंड :- या यादीत दुसर्‍या क्रमांकावर मिरे एसेट हेल्थकेअर फंड आहे. 2020 मध्ये या फंडाने 73 टक्क्यांचा जोरदार परतावा दिला. एफडी किंवा टपाल कार्यालय बचत योजनांसारख्या गुंतवणूकीच्या परताव्याच्या तुलनेत हा फंड खूपच पुढे होता.

आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल फार्मा हेल्थकेअर आणि डायग्नोस्टिक्स फंड :- या यादीमध्ये आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल फार्मा हेल्थकेअर आणि डायग्नोस्टिक्स फंडचा समावेश आहे. गेल्या वर्षात या फंडाने गुंतवणूकदारांना 71 टक्के परतावा दिला आहे.

2020 मध्ये गुंतवणूकदारांना उत्कृष्ट परतावा देण्याच्या बाबतीत हा तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. 2020 मध्ये या फंडामध्ये 2 लाखांच्या गुंतवणूकीवर थेट नफा 1.42 लाख होता.

आयसीआयसीआय प्रूडेंशियल टेक्नॉलॉजी फंड :- आयसीआयसीआय प्रूडेंशियल टेक्नॉलॉजी फंड सर्वाधिक परताव्याच्या बाबतीत चौथ्या क्रमांकावर आहे. तथापि, या फंडाने 71 टक्के परतावा दिला. ज्या गुंतवणूकदारांनी या निधीत 3 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली असेल त्यांना त्याच वर्षी 2.10 लाख रुपयांचा नफा मिळाला असेल.

यूटीआई हेल्थकेयर – डायरेक्ट प्लॅन – ग्रोथ :-  यूटीआय हेल्थकेअर – डायरेक्ट प्लॅन – ग्रोथने गेल्या वर्षी 66 टक्के रिटर्न दिला आहे. सेन्सेक्स आणि निफ्टीच्या तुलनेत या पाच फंडांचे रिटर्न बरेच जास्त आहेत. गेल्या वर्षी निफ्टी 15 टक्क्यांनी व सेन्सेक्समध्ये 16 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

2020 मध्ये म्युच्युअल फंड निश्चित उत्पन्न योजनांमध्ये गुंतवणूकदारांनी मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूक केली. या योजनांमध्ये सुमारे साडेतीन लाख कोटी रुपयांची गुंतवणूक झाली. जर पाहिले तर फार्मा आणि आयटी क्षेत्रासाठी शेवटचे वर्ष खूप चांगले राहिले.

म्युच्युअल फंडांनीही या दोन क्षेत्रांवर जास्त लक्ष केंद्रित केले. वर नमूद केलेले सर्व फंड या दोन क्षेत्रातील आहेत. कोरोना संकट अद्याप संपलेले नसल्याने तज्ञांचे म्हणणे आहे की भविष्यात ही दोन्ही क्षेत्रे चांगली कामगिरी करु शकतात.

म्युच्युअल फंडामधील गुंतवणूकीबद्दल बोलायचे झालेच तर हे पाच फंड हा एक चांगला पर्याय असू शकतात. तथापि, 2021 मध्ये ते असाच सारखा रिटर्न देतील याची शाश्वती नाही.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button