Best Sellers in Electronics
Money

LIC च्या ‘ह्या’ योजनेत जमा करा 2,522 रुपये आणि मिळवा 9.60 लाख रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 7 जानेवारी 2021 :-भारती जीवन विमा महामंडळ (एलआयसी) ही देशातील सर्वात मोठी सरकारी विमा कंपनी आहे. कदाचित हेच कारण आहे की आजही जेव्हा जेव्हा गुंतवणुकीच्या योजनांचे नाव येते तेव्हा लोकांचा पहिला विश्वास या सरकारी कंपनीवर असतो.

आज, एलआयसीच्या अशाच एका प्लॅनबद्दल सांगणार आहोत ज्यामध्ये आपण मासिक हप्त्यात 2522 रुपये जमा करून 9.60 लाख रुपयांचा निधी मिळवू शकता, तेदेखील सुरक्षेच्या पूर्ण हमीसह, जाणून घ्या ह्या पॉलिसीचा संपूर्ण तपशील.

एलआयसीची ही योजना खूप लोकप्रिय आहे, या प्लॅनला जीवन आनंद पॉलिसी म्हणतात. त्याची खास गोष्ट म्हणजे आपण त्यात लहान गुंतवणूक करून एक मोठा फंड मिळवू शकता.

आपण आपल्या कुटुंबाचे रक्षण देखील करू शकता. जर पॉलिसीची मुदत संपण्यापूर्वी आपल्याला काही झाले तर आपल्या कुटुंबाला उर्वरित हप्ता देण्याची गरज नाही.

अशाप्रकारे मोठा फंड तयार होईल :- समजा जर आपण 35 वर्षांचे आहात आणि आपण हे पॉलिसी प्रारंभ केले. 5 लाख रुपयांच्या विम्याच्या रकमेसह आपण 20 वर्षांसाठी हे धोरण घेतले आहे. त्या आधारावर तुमचा हप्ता वार्षिक 30,273 रुपये असेल. जर आपण हे मासिक केले तर आपला हप्ता 2522 रुपये येईल.

पॉलिसीवर मिळणारे अन्य लाभ

  • – तुम्हाला तुमच्या विम्याच्या एकूण रकमेवर 45/1000 च्या प्रमाणात रिवर्सल बोनस मिळेल.
  • – म्हणजेच, प्रत्येक वर्षी आपल्याला बोनस म्हणून 22,500 रुपये मिळतील.
  • – बोनस दर बदलू शकतो
  • – याशिवाय तुम्हाला 10,000 रुपयांचा अंतिम अतिरिक्त बोनसही मिळेल.

अशा प्रकारे तुम्हाला 9.60 लाख रुपये मिळतील :- 35 वर्षे वय व 20 वर्षे पॉलिसीसाठी आपण एकूण 5,00,000 रुपये जमा करता. आपल्याला या बदल्यात 22,500 रुपयांचे 20 हप्ते मिळतील म्हणजेच 4,50,000 रुपये मिळतील. याशिवाय 10,000 रुपयांचा एडिशनल बेनिफिटही मिळेल. म्हणेजच तुम्हाला एकूण अतिरिक्त रक्कम 4,60 लाख रुपये आणि तुमचे मूळरक्कम होते 5 लाख रुपये. म्हणजेच तुम्हाला एकूण मिळणारी रक्कम होते 9.60 लाख रुपये.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button