Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

पैशांमधून पैसे मिळवण्यासाठी ‘ह्या’ 5 गोष्टी करा, कधीच येणार नाही तंगी

अहमदनगर Live24 टीम, 7 जानेवारी 2021 :-जेव्हा पैसे कमविण्याचा विचार केला जातो तेव्हा असे कोणतेही जादुई फॉर्मूला नाही कि ज्यातून पैसे येतील. परंतु बचत, गुंतवणूक आणि विम्याद्वारे प्रदान केलेल्या संरक्षणासह आपण संपत्ती निर्माण करू शकता.

आपले कष्टाने कमावलेला पैसा अनेक पटींनी वाढविण्यासाठी आपल्याला अशी आर्थिक साधने निवडण्याची आवश्यकता आहे कि जी महागाईचाही सामना करू शकतील.

एकदा आपण उत्पन्न, जोखीम घेण्याची क्षमता आणि वय यावर आधारित गुंतवणूकीची साधने ओळखल्यानंतर आपण सहजपणे चांगले उत्पन्न मिळवू शकता.

परंतु हे लक्षात ठेवा की रातोरात पैसे कमविले जात नाहीत. यास वेळ लागेल आणि आपल्याला काही टिप्स ची आवश्यकता असेल, त्यापैकी 5 आम्ही येथे सांगत आहोत.

तरुण असतानाच करा :- सुरुवात वेळ हाच पैसा आहे.म्हणून आपण ते वाया घालवू नका आणि पैसे मिळवण्याबरोबरच संपत्ती निर्मितीवर कार्य करण्यास सुरवात करा. लवकर प्रारंभ करून, आपण अधिक पैसे जमा करण्यास सक्षम असाल, ज्यावर आपल्याला चांगले उत्पन्न देखील मिळेल.

जर कोणी 22 वर्षीय व्यक्ति पीपीएपीमध्ये वर्षाकाठी 50,000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू केली तर 2035 मध्ये ते 37 वर्षांचे झाल्यावर त्याला 13.56 लाख रुपयांचा निधी जमा होईल. 15 वर्षांच्या कालावधीत हा व्याज दर 7.1% टक्के गृहीत धरला आहे. जर आपण गुंतवणूकीची रक्कम वाढविली किंवा व्याज दर वाढला तर अधिक निधी तयार होईल.

म्युच्युअल फंडाची गुंतवणूक वाढवा :- आपण फ्लेक्सिबिलिटी आणि हाई रिटर्न शोधत असाल तर म्युच्युअल फंड हा गुंतवणूकीचा एक चांगला पर्याय आहे.

आपली गुंतवणूकीची कार्यक्षमता सुधारण्यासाठी आणि आर्थिक उद्दिष्टे साध्य करण्यासाठी म्युच्युअल फंडामध्ये वेळोवेळी गुंतवणूक वाढवा. समजा तुमचे उत्पन्न एका वर्षात 10% वाढत असेल, तर तुम्ही तुमची एसआयपी 10% वाढवा. दरवर्षी आपली गुंतवणूक वाढवून, आपण लवकरच आर्थिक उद्दीष्टे साध्य करू शकाल.

एफडीची मदत घेणे विसरू नका :- रिस्क न घेणारे गुंतवणूकदार, जसे की सेवानिवृत्तीच्या जवळचे लोक, ग्यारंटेड रिटर्न मिळण्यासाठी एफडीमध्ये गुंतवणूक करण्यास प्राधान्य देतात. तथापि, सध्या एफडीचे दर महागाई च्या तुलनेत कमी आहेत, ज्यामुळे गुंतवणूकीचे भांडवल खाली येईल. हे टाळण्यासाठी आपण गुंतवणूकीची रणनिती विकसित करू शकता,

ज्यास एफडी लैडरिंग तंत्र म्हणून ओळखले जाते. या तंत्रानुसार त्याने आपले सर्व पैसे एका एफडीमध्ये गुंतविण्याऐवजी वेगवेगळ्या कालावधीसाठी अनेक एफडीमध्ये गुंतवणूक केली पाहिजे. याचा अर्थ असा होईल की प्रत्येक एफडी काही काळात मॅच्युअर होईल आणि आपल्याला योग्य ठिकाणी पैसे गुंतविण्याची संधी मिळेल.

रिस्क फॅक्टर :- आपण किती जोखीम घेऊ शकता ही वेगळी गोष्ट आहे. तोटा झाल्यास आपण किती जोखीम घेऊ शकता याकडे आपण लक्ष दिले पाहिजे. जोखीम सहनशीलता आणि जोखीम भूक या दोन्ही गोष्टी भिन्न आहेत.

आपले उत्पन्न, खर्च, बचत, कर्जाची परतफेड रेकॉर्ड, उत्तरदायित्व, चालू गुंतवणूक, विमा संरक्षण इत्यादी गोष्टी आपल्या जोखीम सहिष्णुतेचे वर्णन करतात. हे लक्षात घेऊन आपण गुंतवणूक करावी.

कर्ज घेण्यात चालाकी :- कर्ज घेताना चालाकी दाखवा जेणेकरुन आपण त्यास आरामात परतफेड करू शकाल. बेस्ट कर्ज ऑफर, रिचर्स , अनावश्यक कर्ज घेण्यापासून परावृत्त करणे किंवा क्रेडिट कार्डवरील खर्च नियंत्रित ठेवणे, मासिक ईएमआय ऑटो-डेबिट करणे यासारख्या गोष्टींवर लक्ष केंद्रित करा. तसेच, प्री-पेमेंट देखील चांगली पद्धत आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button