Money

फायद्याची बात ! ‘ह्या’ बँका एफडीवर देत आहेत हेल्थ इंश्योरेंस ; वाचा अन फायदा घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 8 जानेवारी 2021 :-अनेक बँका ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी फिक्स्ड डिपॉझिटवर (एफडी) विनामूल्य आरोग्य विमा (हेल्थ इंश्योरेंस ) देतात. सध्या डीसीबी बँक आणि आयसीआयसीआय बँक ही सुविधा देत आहेत.

डीसीबी बँक एफडीद्वारे आरोग्य विमा (हेल्थ इंश्योरेंस ) लाभ देत आहे, तर आयसीआयसीआय बँक एफडीवर आरोग्य (हेल्थ इंश्योरेंस ) आणि जीवन विमा ( लाइफ इंश्योरेंस) लाभ देत आहे. डीसीबी बँक हेल्थ इंश्योरेंस मध्ये OPD कंसल्टेशंस, विहित मर्यादेत औषधांवर होणाऱ्या खर्चावर फायदे देत आहे.

त्याचबरोबर आयसीआयसीआय बँक आपल्या एफडी एक्स्ट्रा पर्यायांतर्गत क्रिटिकल इलनेस बेनिफिट्स देत आहे. आज आम्ही आपल्याला या एफडी बद्दल सांगत आहोत जेणेकरून आपण आपल्यासाठी ते योग्य आहे की नाही हे ठरवू शकता.

व्याज दर व कार्यकाळ :- या निश्चित ठेवींवर अनेकदा स्टैंडर्ड रेट्स दिले जातात. म्हणूनच, बँका सामान्य ठेवींवर देणारे व्याज या एफडीवर देते. त्याचा कार्यकाळ निश्चित आहे. उदाहरणार्थ, डीसीबी बँकेची हेल्थ प्लस एफडी केवळ 700 दिवसांसाठी उपलब्ध आहे. त्याचबरोबर आयसीआयसीआय बँकेची ही योजना 2 वर्षांसाठी आहे. तुम्हाला प्रत्येक मुदतीच्या ठेवींवर ही सुविधा मिळणार नाही.

किती रुपयांची करावी लागेल एफडी ? :- अशा एफडीमध्ये तुम्हाला विम्याचा लाभ देखील मिळतो, त्यामध्ये तुम्हाला विशिष्ट गुंतवणूक करावी लागेल. डीसीबी बँकेच्या हेल्थ प्लस पॉलिसीसाठी किमान 10,000 रुपयांची एफडी लागेल. त्याचबरोबर आयसीआयसीआय एफडी एक्स्ट्रामध्ये 2 लाख ते 3 लाख रुपयांच्या एफडीवर आरोग्य विमा सुविधा उपलब्ध होत आहे.

लिमिटेड कव्हर मिळेल :- एफडीवरील आरोग्य विमा मर्यादित कव्हर प्रदान करतो. आयसीआयसीआय बँकेकडून गंभीर आजाराच्या उपचारांसाठी जास्तीत जास्त 1 लाख रुपयांपर्यंतचा आरोग्य विमा प्रदान केला जात आहे. याशिवाय वयाचीही मर्यादा आहे. आयसीआयसीआय बँक एफडीसाठी वय 50 वर्षांपेक्षा जास्त नसावे. डीसीबी बँकेत ही मर्यादा 70 वर्षे आहे.

आपण या एफडीमध्ये गुंतवणूक करावी का? :- सामान्य ठेवींवर मिळनेरचं व्याज या एफडीवर आपल्याला मिळेल. अशा परिस्थितीत जर तुम्हाला त्याच कालावधीत आणि विम्याचा फायदा होत असलेली रक्कम गुंतवायची असेल तर अशा एफडीमध्ये गुंतवणूक करणे तुमच्यासाठी योग्य ठरेल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button