Money

आधार कार्डच्या माध्यमातून केले असेल ‘हे’ काम तर पडेल महागात; UIDAI कडून अलर्ट

अहमदनगर Live24 टीम, 8 जानेवारी 2021 :-आधार हे एक महत्त्वपूर्ण कागदपत्र आहे. मुलाच्या शाळेत प्रवेश घेण्यापासून सर्व सरकारी योजनांचा लाभ घेण्यासाठी नागरिकांकडून आधारची मागणी केली जात आहे.

यूनिक आइडेंटिफिकेशन अथॉरिटी ऑफ इंडिया (यूआईडीएआई) द्वारे जारी केलेल्या आधार कार्डमध्ये यूजरची डेमोग्राफिक व बायोमेट्रिकची माहिती नोंदविली असते.

पैशांच्या व्यवहाराशी संबंधित कामांमध्येही आधार वापरला जातो. आधार सुरक्षेबाबत बर्‍याचदा लोकांच्या मनात चिंता आणि संभ्रमाची परिस्थिती असते. बर्‍याच वेळा लोक त्यांच्या दुर्लक्षामुळे किंवा त्यांच्या कार्डचा गैरवापर केल्यामुळे फसवणूकीस बळी पडतात. बहुतेक प्रकरणांमध्ये असे तेव्हाच होते जेव्हा वापरकर्ते त्यांची आधार कार्ड माहिती गोपनीय ठेवत नाहीत.

आधार कार्ड जारी करणार्‍या संस्थेच्या ‘युनिक आयडेंटिफिकेशन अथॉरिटी ऑफ इंडिया’ (यूआयडीएआय) ने सोशल मीडियावर आधार माहिती शेअर न करण्याचा सल्ला दिला आहे. यूआयडीएआयच्या मते, वापरकर्त्यांनी त्यांच्या आधारशी संबंधित तपशील सोशल प्लॅटफॉर्मवर सामायिक करू नये.

जर आपण हे कधीही केले असेल तर त्यास त्वरित डिलीट करा. जरी आधार क्रमांक कुणाच्या हाथी लागला असला तरी, कार्ड धारकांना काळजी करण्याची गरज नाही, तथापि, युआयडीएआयने असे सांगितले आहे की डुप्लिकेट आधार असलेल्या अनेक प्रकरणांमध्ये कार्डधारकांनी त्यांच्या आधारची सुरक्षितता सुनिश्चित केली पाहिजे.

अशा परिस्थितीत आपण आपल्या आधार कार्डावर असणारा आपला युनिक नंबर लपवायचा असेल तर आपण मास्क आधारसाठी अर्ज करू शकता. हे एक प्रकारचे इलेक्ट्रॉनिक (सॉफ्ट कॉपी) आधार कार्ड आहे, जे सहजपणे डाउनलोड केले जाऊ शकते. हे जाणून घ्या की आधारची सॉफ्ट कॉपी देखील फिजिकल कॉपी म्हणून वैध आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button