Best Sellers in Electronics
IndiaSpacial

रेल्वेचे स्वस्तात ‘टूर’ पॅकेज ; ‘इतक्या’ पैशांत फिरा दक्षिण भारत, जाणून घ्या ऑफर

अहमदनगर Live24 टीम, 8 जानेवारी 2021 :- आपणास नवीन वर्षात सुरवातीस काही एन्जॉय करता आला नसेल तरी काळजी करू नका. आपल्याकडे अजूनही काहीतरी विशेष करण्याची उत्तम संधी आहे.

होय, आयआरसीटीसी (इंडियन रेलवे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन) एक खास ऑफर घेऊन आली आहे, त्या अंतर्गत तुम्हाला दक्षिण भारतातील सुंदर ठिकाणांना भेट देण्याची संधी मिळेल आणि तीदेखील अगदी कमी किमतीला. आयआरसीटीसीच्या विशेष टूर पॅकेजमध्ये बालाजींच्या दर्शनाचाही समावेश आहे. चला या ‘टूर’ विषयी जाणून घेऊया.

दक्षिण भारत यात्रा :- आयआरसीटीसीच्या या टूर पॅकेजचे नाव म्हणजे दक्षिण भारत यात्रा. ही टूर सिकंदराबाद (तेलंगणा) येथून सुरू होईल. 22 जानेवारी रोजी रात्री 12.5 वाजता ही ट्रेन सिकंदराबाद रेल्वे स्थानकावरून धावेल.

आपली टूर 6 रात्री आणि 7 दिवसांची असेल. आयआरसीटीसीने हे टूर पॅकेज “भारत दर्शन टूरिस्ट ट्रेन” अंतर्गत आणले आहे. लॉकडाऊनच्या कंटाळवाण्या लाईफनंतर आपण नवीन वर्षात काही खास करण्यासाठी हे पॅकेज चांगले आहे.

बुकिंग कसे करावे ? :- जर आपल्याला या टूर पॅकेजमध्ये स्वारस्य असेल तर आपण आयआरसीटीसी वेबसाइटवरून बुकिंग करू शकता. आपल्याकडे कोणत्याही विभागीय किंवा क्षेत्रीय कार्यालयातून बुकिंग करण्याचा पर्याय देखील आहे. टूर पॅकेजसाठी आपल्याला किती पैसे द्यावे लागतील हे आता जाणून घ्या.

किती शुल्क आकारले जाईल ? :- दक्षिण भारत दौर्‍याअंतर्गत या दौर्‍यासाठी देण्यात येणार्‍या प्रमाणित पॅकेजची किंमत प्रतिव्यक्ती 7140 रुपये असेल.

जर तुम्हाला कम्फर्ट पॅकेज घ्यायचा असेल तर तुम्हाला प्रति व्यक्ती 8610 रुपये द्यावे लागतील. चांगली गोष्ट म्हणजे आपल्याकडून 5 वर्षाखालील मुलांसाठी शुल्क आकारले जाणार नाही. परंतु हे लक्षात ठेवा की 5 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या मुलांसाठी आपल्याला संपूर्ण भाडे आकारले जाईल.

कोठे – कोठे फिरण्याची संधी ? ;- आयआरसीटीसीचे नवीन टूर पॅकेजमध्ये तुम्हाला तिरुचिरापल्ली (तामिळनाडू), तंजावर (तामिळनाडू), रामेश्वरम (तामिळनाडू), मदुरै (तामिळनाडू) आणि कन्याकुमारी (तमिळनाडू) येथे फिरण्याची संधी आहे. म्हणजेच हा दौरा तेलंगणापासून सुरू होईल, तर तमिळनाडूच्या कन्याकुमारी येथे संपेल.

बोर्डिंगची संधी :- सिकंदराबाद व्यतिरिक्त वारंगल, खम्मम, विजयवाडा, ओंगोले, नेल्लोर आणि रेनिगुंटा येथून तुम्हाला ट्रेनमध्ये चढण्याची संधी मिळू शकते. यापैकी कोणत्याही स्थानकातून आपण ट्रेनमध्ये चढू शकता.

प्रवासाशी संबंधित महत्वाच्या गोष्टी :- जर तुम्ही कम्फर्ट क्लाससाठी तिकिट बुक केले तर तुम्हाला 3 टायर एसी वर्गात प्रवास करण्याची संधी मिळेल. स्टॅंडर्ड पॅकेजला स्लीपर क्लासमध्ये प्रवास करावा लागेल. प्रवासादरम्यान राहण्याची सोय धर्मशाळा आणि वसतिगृह याठिकाणी आहे.

साइट सीनसाठी वाहने नॉन-एसी असतील. तुम्हाला ट्रेनमध्ये न्याहारी, दुपारचे जेवण आणि रात्रीचे जेवण मिळेल. प्रति यात्री प्रति दिन एक लिटर पाण्याची बाटली उपलब्ध असेल. सरकारी कर्मचारीही या पॅकेजसाठी लीव्ह ट्रॅव्हल कन्सेशन अंतर्गत बुक करू शकतात.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button