Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

बेमिसाल दोस्ती : बेरोजगारीमध्ये ‘त्यांनी’ शोधला कमाईचा मार्ग; कमावतायेत लाखो रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 8 जानेवारी 2021 :- मैत्री जितकी जुनी तितकीच ती जास्त मजबूत असते. अशी मैत्री व्यवसायाकडे वळली तर आपण आणि आपले मित्र यशस्वी व्यापारी बनू शकता.

जर भागीदारीमध्ये व्यवसाय केला असेल तर एकमेकांशी समजून घेणे महत्वाचे असते. आधीच मैत्री असेल तर हे सोपे जाते. ज्याच्या आधारे यशस्वी व्यवसाय बनविला जाऊ शकतो. असेच एक उदाहरण चार मित्रांनी ठेवले समोर ठेवले आहे. त्यांनी एकत्र मिळून बेरोजगार झाल्यावर एक व्यवसाय निर्माण केला आणि लाखोंची कमाई केली.

कोरोना संकटात लॉकडाऊन दरम्यान लाखो लोक बेरोजगार झाले. या मित्रांबद्दलही असेच काहीसे घडले. परंतु त्यांनी हार मानली नाही आणि एकत्र येऊन एक अनोखा व्यवसाय सुरू केला. आता त्याची कमाई लाखोंमध्ये आहे. चला या अनोख्या मैत्रीबद्दल जाणून घेऊया.

का बेरोजगार झाले ? :- ही कहाणी आहे राजस्थानातील उदयपूरमधील दिव्या जैन, भूपेंद्र जैन, रौनक आणि विक्रम यांची. हे चारही मित्र टूरिज्म सेक्टरशी संबंधित होते. राजस्थानमधील उदयपुरात पर्यटक बरेच येतात.

परंतु लॉकडाऊनमध्ये पर्यटन क्षेत्राला मोठा त्रास सहन करावा लागला, त्यामुळे या चार मित्रांची हालतही खालावली. मग त्यांनी एकत्र येत शेती करण्याची योजना बनवली. परंतु हे मित्र सामान्य शेतीपेक्षा हायड्रोपोनिक शेतीकडे वळले. हे काहीतरी नवीन होते.

विशेष गोष्टी वाढण्यास प्रारंभ केला :- उदयपूर शहरापासून काही अंतरावर त्यांनी 10000 चौरस फूट क्षेत्रात एक खास फार्म तयार केले. या फॉर्मला हायड्रोपोनिक शेती देखील म्हणतात.

या शेतात हे लोक आता ओक लेट्यूस, पाक चोय, चेरी-टोमॅटो, ब्रॉकली, बेसिल आणि बेल पेपर यासारख्या गोष्टी लागवड करतात, ज्यांची नावे सामान्यत: ज्ञात नाहीत. वास्तविक, या सर्व भाज्यांना 5-स्टार हॉटेलमध्ये जास्त मागणी आहे. बाहेरून येणारे लोक या पदार्थाना खूप पसंद करतात.

फक्त पाण्याने केली जाते शेती :- आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे हायड्रोपोनिक शेती मातीशिवाय होते. या मित्रांसाठीही हे विचित्र होते. परंतु या मित्रांनी या विशिष्ट शेतीबद्दल बरीच माहिती मिळविली.

अखेर त्यांनी उदयपुरात पॉली हाऊस बांधून शेती करण्यास सुरवात केली. या शेतीत मातीचा वापर केला जात नाही. हायड्रोपोनिक शेतीत, पाणी केवळ पाईपच्या सहाय्याने वनस्पतींच्या मुळांपर्यंत पोहोचविले जाते. पौष्टिक भाज्या यावरच वाढतात.

यश प्राप्त होत आहे :- उदयपुरात नवीन शेती करणार्‍या या मित्रांना यश मिळत आहे. दोन महिन्यांत त्यांना यात यश मिळत गेले. त्यांच्या पिकांना 5-स्टार हॉटेल्समध्ये जास्त मागणी आहे. या हॉटेलमध्ये त्यांचा नाश्ता आणि फास्ट फूडसाठी वापर केला जातो. ही शेती देखील आश्चर्यकारक आहे कारण त्यात कीटकनाशके वापरली जात नाहीत.

सुरू झाली जोरदार कमाई :- या मित्रांची कमाई आता बरीच वाढली आहे. कोरोनामुळे झालेल्या लॉकडाऊनमध्ये बेरोजगार झाल्यानंतर या मित्रांना शेतीचे काम यशस्वी होईल की नाही याची भीती वाटली. परंतु परिस्थिती हळूहळू सामान्य होत आहे आणि त्यांची कमाईही वाढत आहे. कारण पर्यटकांच्या वाढण्याने त्यांच्या पिकाची मागणी वाढत आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button