Best Sellers in Electronics
MoneyWorld

जाणून घ्या जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती एलन मस्क यांच्याविषयी कधीही न ऐकलेल्या रोचक गोष्टी

अहमदनगर Live24 टीम, 9 जानेवारी 2021 :-इलेक्ट्रिक कार निर्माता टेस्ला आणि स्पेसएक्सचे संस्थापक एलन मस्क आज जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले आहेत.

गेल्या एक वर्षात मस्क यांनी दर तासाला 1.736 करोड़ डॉलर्सची अर्थात 127 कोटी रुपयांची कमाई केली. याचे कारण म्हणजे जगातील सर्वात मूल्यवान ऑटो कंपनी टेस्लाच्या शेअर्समध्ये अभूतपूर्व तेजी आली आहे. तेव्हापासून ते चर्चेत आहेत. या अगोदरही ते अनेक कारणांमुळे चर्चेत राहिले आहेत.

सोशल मीडियावर तो विचित्र स्टाईलसाठीही ओळखले जातात. आपल्याला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की मस्क व्हॉट्सअ‍ॅप वापरत नाही. ते व्हॉट्सअ‍ॅप ऐवजी मेसेजिंग अ‍ॅप ‘Signal’ वापरतात. त्यांनी स्वतः ट्वीट करुन आपली माहिती दिली.

*एलोन मस्क विषयी काही रोचक तथ्यांबद्दल जाणून घ्या :-

  • – वयाच्या 12 व्या वर्षी, एलोन मस्कने एक व्हिडिओ गेम बनविला आणि नंतर एका मासिकाला 500 डॉलर्समध्ये विकला. या स्पेस फाइटिंग गेमचे नाव ब्लास्टर होते.
  • – मस्क यांनी आपल्या भावासोबत झिप 2 नावाची सॉफ्टवेअर कंपनी सुरू केली. नंतर मस्कने कॉम्पाक कंपनीला 22 दशलक्ष डॉलर्समध्ये ही कंपनी विकली. 1999 मध्ये, त्याने आपल्या जीवनामधील पहिली कार McLaren F1 खरेदी केली. परंतु काही वर्षानंतर ही कार त्यांना परवडत नसल्याने त्याने ही कार विकली.
  • – 1999 मध्ये, इलोन मस्कने 10 दशलक्ष डॉलर्सची गुंतवणूक केली आणि x.com ची स्थापना केली. एक वर्षानंतर, एक्स डॉट कॉन्फिनिटी नावाच्या कंपनीमध्ये ते विलीन झाले. हे नंतर PayPal म्हणून ओळखले जाऊ लागले.
  • – 2002 मध्ये, eBay ने PayPalला 1.5 बिलियन डॉलरमध्ये विकत घेतले, ज्यामध्ये मस्कचा वाटा 165 मिलियन डॉलर होता. 2008 मध्ये, मस्क टेस्लाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी झाले, 2013 मध्ये सौर सिटी यूएसए मध्ये टेस्लाचे Solar Power Systemचे सर्वात मोठे प्रदाता बनले.
  • – 2018 मध्ये, मस्कने हायपरलूप सादर केला. ही एक ट्रांसपोर्टेशन सिस्टम आहे जी लॉस एंजेलिस ते सॅन फ्रान्सिस्को येथे 90 मिनिटांत लोकांची वाहतूक करण्यास सक्षम आहे.

जेम्स बाँडचे आहेत मालक :- टेस्लासारखी कार डिझायनर एलोन मस्क यांनी 2013 मध्ये 866,000 डॉलर च्या बदल्यात लोटस एस्प्रिट पाणबुडी कार खरेदी केली. 1977 च्या जेम्स बाँड मालिकेच्या सुपरहिट चित्रपटाच्या ‘स्‍पाइ हू लव्‍ड मी’मध्ये या कारचा प्रयोग केला गेला. मस्कने ही कार लिलावात खरेदी केली होती. नंतर मस्कने टेस्लाच्या इलेक्ट्रिक पॉवर ट्रेनसह या कारमध्ये अपग्रेड करण्याची घोषणा केली.

पुस्तक वाचण्याची आवड आहे :- मास्क यांना पुस्तक वाचण्याची आवड आहे. दिवसात ते 12 तासांपेक्षा जास्त वेळ पुस्तके वाचण्यात घालवतात. असे म्हणतात की जेव्हा ते महाविद्यालयात होते, तेव्हा ते एका दिवसाच्या जेवणावर 1 डॉलरपेक्षा कमी खर्च करायचे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button