Best Sellers in Electronics
Money

जगातील सर्वात महाग घरापैकी एक आहे ‘असे’ मुकेश अंबानी यांचे घर ; वीजबिल आणि कर्मचाऱ्यांचाच पगार पाहून येईल चक्कर

अहमदनगर Live24 टीम, 9 जानेवारी 2021 :- भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे मालक मुकेश अंबानी यांचे घर, ‘एंटीलिया’ ही जगातील सर्वात महागड्या आणि विलासी निवासी मालमत्तांमध्ये मोजली जाते.

ऐशो-अरामच्या सर्व सुविधांनी सुसज्ज असलेल्या 27 मजली ‘एंटीलिया’ च्या देखरेखीसाठी सुमारे 600 कर्मचारी तैनात आहेत. यामध्ये माळी पासून कुक्स पर्यंत, प्लंबर पासून इलेक्ट्रिशियनपर्यन्त कर्मचाऱ्यांचाच समावेश आहे.

मुंबई मिरर मधील एका वृत्तानुसार, मुकेश आणि नीता अंबानी यांच्या घरामध्ये एकूण जेवढी वीज वापरली जाते तेवढ्या विजेवर 7 हजार कुटुंब एकत्रितपणे वीज वापरतात. या अहवालानुसार ‘एंटीलिया’ मध्ये 6,37,240 युनिट वीज वापरली गेली आहे. ज्याचे बिल 70 लाख रुपये आले.

या विधेयकातील नियमांनुसार अंबानी यांना 48,354 रुपयांची सूट मिळाली. ‘बेस्ट’ अधिकार्‍यांच्या म्हणण्यानुसार ‘एंटीलिया’मध्ये एलिव्हेटेड पार्किंग आणि एयर कंडीशनिंग आहे. जे खूप वीज वापरते.

 ‘एंटीलिया’ हे पृथ्वीवरील सर्वात महागड्या घरांपैकी एक आहे:- मुकेश अंबानी यांच्या 27 मजली बंगल्याचे नाव एका बेटाच्या नावावर ठेवले गेले आहे. यात तीन हेलिपॅड, 50 सीटर थिएटर, 9 लिफ्ट, स्विमिंग पूल, निवासी क्वार्टर आहेत. 27 मजली एंटीलियामध्ये खूप आधुनिक पाण्याची पाइपलाइन आहे. याव्यतिरिक्त, घरात देखील अतिशय आरामदायक स्नानगृह फिटिंग्ज आहेत. गार्जियनच्या म्हणण्यानुसार एंटीलियाची किंमत 4,567 कोटी रुपये आहे. जे जगातील सर्वात महागड्या घरांपैकी एक आहे.

एंटीलियाच्या कर्मचार्‍यांना लाखो पगार:- लाइव्ह मिररनुसार मुकेश अंबानी यांच्या एंटीलियामध्ये काम करणाऱ्या कर्मचार्‍यांचा पगार दरमहा 2 लाख रुपये आहे. होम प्लंबरला पगाराच्या रूपात 2 लाख रुपयेही मिळतात. पगाराबरोबरच वैद्यकीय भत्ता आणि मुलांसाठी शैक्षणिक भत्ताही उपलब्ध आहे. एवढेच नाही तर मुकेश अंबानीच्या अँटिलीयाचे कर्मचारी होण्यासाठी अनेक निकषांची पूर्तता करावी लागेल.

नवीन अतिथीच्या आगमनाने एंटीलियामध्ये उत्साहाचे वातावरण:- नुकतेच मुकेश आणि नीता अंबानी आजी आजोबा झाले आहेत. त्यांचा मुलगा आकाश अंबानीची पत्नी श्लोका याने मुलाला जन्म दिला आहे. अंबानीच्या आलिशान फॅमिली हाऊस अँटिलिया येथे मुलाचे स्वागत करण्यात आले. नवीन पाहुण्यांच्या आगमनाने अंबानी कुटुंबातीलच नव्हे तर अँटिलीयामध्ये काम करणारे सर्व कर्मचारी यांच्यातही उत्साहाचे वातावरण आहे. अँटालियाचा स्टाफसुद्धा तिच्या कुटूंबासारखाच असल्याचे निता अंबानी बर्‍याच वेळेस सांगत असतात.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button