IndiaLifestyleMoney

भन्नाट ! आता आपल्या चेहऱ्याने उघडेल ATM ; ‘ह्या’ कंपनीने सुरु केली ‘ही’ टेक्नोलॉजी

अहमदनगर Live24 टीम, 9 जानेवारी 2021 :-टेक्नोलॉजी कंपनी इंटेलने RealSense ID नावाची अशी एक फेशियल रेकग्निशन सिस्टम आणली आहे जी यूजर्सला ओळखू शकेल आणि कोणतेही स्मार्ट डिव्हाइस अनलॉक करेल.

याचा उपयोग एटीएम, कियोस्क आणि स्मार्टलॉकवर फेस आयडी आणण्यासाठी केला जाईल. ते तयार करण्यासाठी कंपनीने एक्टिव डेप्थ सेंसर वापरला आहे आणि यासह इंटेलने असा दावा केला आहे की ते वापरकर्त्याची चुकीची ओळख पटणार नाही. तर हे कसे कार्य करेल आणि त्याचा आपल्याला कसा फायदा होईल हे जाणून घेऊया…

या गोष्टीमध्ये होईल वापर :- इंटेलचे म्हणणे आहे की स्मार्ट लॉक्स, एटीएम, कियोस्क आणि गेट कंट्रोल्स इत्यादी अनेक उपकरणांसह त्यांची फेस आयडी प्रणाली वापरली जाऊ शकते. याचा अर्थ असा की आपण स्मार्ट लॉक, एटीएम किंवा गेट नियंत्रण इ. अनलॉक करण्यासाठी या तंत्रज्ञानाची मदत घेऊ शकता. या वर्षाच्या पहिल्या तिमाहीत त्याची विक्री सुरू होईल आणि भारत सोडून इतर अनेक देशांत विक्रीसाठी उपलब्ध करुन देण्यात येणार असल्याचे कंपनीने म्हटले आहे.

हे आपल्यासाठी कसे फायदेशीर आहे? :- आत्ता जी ऑथेंटिकेशन पद्धत अवलंबली जात आहे, ज्यामध्ये वापरकर्त्यांचा आयडी चोरीचा धोका आहे, परंतु RealSense IDमुळे आयडी चोरीचा धोका कमी होईल. कंपनीचे म्हणणे आहे की या तंत्रज्ञानाच्या माध्यमातून ते वेळोवेळी वापरकर्त्याच्या चेहऱ्यावर जे बदल होतात ते देखील एडॉप्ट करू शकतील.

एखाद्या व्यक्तीच्या तोंडावर दाढी किंवा मिशा आल्या तरी हे तंत्र त्या व्यक्तीचा चेहरा ओळखेल. या तंत्रज्ञानासाठी इतर कोणत्याही नेटवर्कची आवश्यकता नाही आणि यूजर्सचा चेहरा पूर्णपणे एन्क्रिप्टेड केला जाईल. आपल्याला सांगू की अशा तंत्रज्ञानाचा वापर अशा अनेक देशांमध्ये केला जात आहे जिथे फेशियल रिकग्निशनशिवाय कोणताही माणूस एटीएम सेंटरमध्ये प्रवेश करू शकत नाही.

हे तंत्रज्ञान भारतात कधी येईल याबद्दल अद्याप कोणतीही माहिती नाही. परंतु जर आपण रिअलसेन्स आयडीबद्दल बोललो तर ते एटीएममध्ये किंवा इतर कोणत्याही ठिकाणी अशा लोकांना येऊ देणार नाही कि जे फोटोग्राफ्स, वीडियो आणि मास्क वापरून एंट्री करण्याचा प्रयत्न करतात. यामुळे वापरकर्त्याचा आयडी चोरी होण्याचा धोका कमी होईल आणि हॅकर्स कार्ड क्लोनिंग सारख्या गोष्टी करू शकणार नाहीत.

या डिव्हाइसची किंमत किती आहे? :- या डिव्हाइसच्या किंमतीबद्दल बोलायचे झाले तर, कंपनी ते $ 99 म्हणजे जवळपास 7,300 रुपयांमध्ये उपलब्ध करेल. ही किंमत त्याच्या F455 पेरीफेरलची आहे. त्याच वेळी, त्याच्या एफ 450 मॉड्यूल 10-पॅकची किंमत $ 750 असेल म्हणजेच सुमारे 55,100 रुपये असेल. कंपनीने आपले बुकिंग सुरू केले असून त्याचे वितरण मार्चच्या पहिल्या आठवड्यापासून सुरू होईल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button