Best Sellers in Electronics
Breaking

अवघ्या 13 हजारांत सुरु करा ‘हा’ व्यवसाय ; दरमहा होईल चांगली कमाई

अहमदनगर Live24 टीम, 9 जानेवारी 2021 :-साथीच्या या संकटाच्या काळात बर्‍याच लोकांच्या रोजगारावर परिणाम झाला आहे. अशा परिस्थितीत लोक कमाईचे इतर स्त्रोतही शोधत आहेत.

आपण देखील जे कमाईचे साधन शोधत आहेत त्यांच्यापैकी असाल तर ही बातमी आपल्यासाठी आहे. आपण केवळ 13 हजारात उदबत्तीचा व्यवसाय करुन पैसे मिळवू शकता.

केवळ 13 हजारात उदबत्तीचा व्यवसाय सुरू करा :- आपण एखाद्या खेड्यात किंवा लहान शहरात रहात असल्यास आणि आपल्याला काही काम करायचे असल्यास आपण उदबत्तीचा व्यवसाय सुरू करू शकता. आपल्या सर्वांना ठाऊकच आहे की मोदी सरकार शहरात व खेड्यात राहणाऱ्या लोकांना रोजगाराच्या नवीन संधी निर्माण करीत आहे. तसेच, अगरबत्ती उत्पादनामध्ये देशाला स्वावलंबी बनविण्यासाठी त्यांनी आता खादी व ग्रामोद्योग आयोगाने (केव्हीआयसी) प्रस्तावित रोजगार निर्मिती कार्यक्रमास मान्यता दिली आहे.

 एका दिवसात 100 किलो उदबत्ती बनते :- भारतात उदबत्ती बनवणाऱ्या मशीनची किंमत 35000 ते 1.75 लाख रुपयांपर्यंत आहे. या मशीनद्वारे आपण 1 मिनिटात 150 ते 200 अगरबत्ती बनवू शकता. कमी किमतीच्या मशीनमध्ये उत्पादन कमी असते आणि आपण त्यातून जास्त नफा मिळवणार नाही. या प्रकरणात, आपण स्वयंचलित मशीनद्वारे उदबत्ती बनविण्यापासून कार्य करण्यास सुरवात करा कारण ती जलद उदबत्ती बनते. एक स्वयंचलित मशीन एका दिवसात 100 किलो अगरबत्ती बनवते.

उदबत्ती बनवण्यासाठी साहित्य :- उदबत्ती बनवण्यासाठी बर्‍याच प्रकारच्या मशीनचा वापर केला जातो. यात मिक्सर मशीन, ड्रायर मशीन आणि मेन प्रोडक्शन मशीनचा समावेश आहे. मिक्सिंग मशीनचा उपयोग कच्च्या मालाची पेस्ट तयार करण्यासाठी केला जातो आणि मेन प्रोडक्शन मशीन बांबूवर पेस्ट लपेटण्यासाठी वापरली जाते.

उदबत्ती बनवण्याचे यंत्र सेमी आणि पूर्ण स्वयंचलित आहे. मशीन निवडल्यानंतर, मशीनच्या पुरवठादारास इंस्टॉलेशनच्या बजेटनुसार डील करा आणि इंस्टॉलेशन पूर्ण करा. मशीनवर काम करण्यासाठी प्रशिक्षण घेणे देखील आवश्यक आहे. मशीन बसविल्यानंतर कच्च्या मालाच्या पुरवठ्यासाठी बाजाराच्या चांगल्या पुरवठादारांशी संपर्क साधा.

कच्चा माल नेहमीच गरजेपेक्षा थोडे अधिक मागवा कारण त्यातील काही वेस्टजमध्ये जाते. अगरबत्ती बनवण्याच्या सामग्रीमध्ये गम पावडर, कोळशाची पावडर, बांबू, नरगिस पावडर, सुगंधी तेल, पाणी, सेंट, फुलांच्या पाकळ्या, चंदन, जिलेटिन पेपर, शॉ डस्ट, पॅकिंग मटेरियल इत्यादींचा समावेश असतो.

13 हजारमध्ये व्यवसाय सुरू होऊ शकतो :- हा व्यवसाय आपण 13,000 रुपयांच्या खर्चात स्वतः घरगुती हाथाने बनवून सुरू करू शकता परंतु आपण मशीनवर बसून अगरबत्तीचा व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल तर तो सुरू करण्यासाठी सुमारे 5 लाखांपर्यंत खर्च येऊ शकेल. आपल्या उत्पादनास बाजारात चांगली किंमत मिळाली पाहिजे, म्हणून उत्पादनात विशिष्टता व विविधता आणण्याचा प्रयत्न करा. आपण या व्यवसायात काहीतरी नवीन केले तर ब्रँड होण्यासाठी वेळ लागणार नाही

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button