Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoney

एलआयसीने आणली ‘ही’ फायद्याची स्कीम; वाचा आणि लाभ घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 9 जानेवारी 2021 :-  भारतीय जीवन विमा महामंडळाने (एलआयसी) खंडित झालेल्या अर्थात बंद झालेल्या जीवन विमा पॉलिसी पुन्हा सुरू करण्यासाठी मोठी मोहीम हाती घेतली आहे.

त्याअंतर्गत लोक 6 मार्च 2021 पर्यंत आपले बंद झालेल्या एलआयसी पॉलिसी पुन्हा सुरू करू शकता.

हे असे करणार्‍यांना एलआयसी लेट फीमध्ये 30 टक्क्यांपर्यंत सूट देणार आहे. अनेकदा लोकांच्या पॉलिसी बंद होतात. अशा परिस्थितीत त्यांना त्रास होतो. पूर्वी जमा केलेला प्रीमियम व्यर्थ ठरतो. अशा परिस्थितीत त्या पॉलिसी पुन्हा सुरू करण्याची संधी आली असल्याने त्याचा अवश्य लाभ घ्यावा. एलआयसीने देखील 10 ऑगस्ट ते 9 ऑक्टोबर 2020 या कालावधीत ग्राहकांसाठी अशीच मोहीम राबविली होती.

हे अभियान देशभर चालविले जात आहे :- एलआयसीने बंद विमा पॉलिसी पुनरुज्जीवित करण्यासाठी देशात असलेल्या आपल्या 1,526 उपग्रह कार्यालयांना अधिकृत केले आहे. यावेळी लोकांना विशेष वैद्यकीय चाचण्या घेण्याची देखील गरज भासणार नाही.

एलआयसीने म्हटले आहे की मागील 5 वर्षांपासून बंद असलेली पॉलिसी या विशेष मोहिमेद्वारे पुन्हा सुरू करता येतील. एलआयसीने 6 मार्च 2021 पर्यंत ही संधी देण्याचा निर्णय घेतला आहे. तथापि, ग्राहकांना या कालावधीत काही अटींसह अकाली बंद केलेल्या पॉलिसी पुन्हा सुरू करण्याची परवानगी दिली जाईल.

30% सवलत देखील उपलब्ध असेल :- एलआयसीने म्हटले आहे की बहुतेक पॉलिसी कोविड -19 वरील प्रश्नांना उत्तरे देण्यासाठी आणि चांगल्या आरोग्याची घोषणा या आधारावर पुन्हा सुरू केली जाऊ शकतात. या कालावधीत पॉलिसीधारकांना लेट फी मध्ये 30 टक्के सवलत देखील देण्यात येईल, असे एलआयसीने म्हटले आहे.

बंद पॉलिसी सुरू करण्याचे फायदे जाणून घ्या :- लोकांना सहसा असे वाटते की पुन्हा बंद पॉलिसी सुरु करण्यापेक्षा नवीन पॉलिसी मिळविणे चांगले आहे. पण असं होत नाही. विमा प्रीमियम आपल्या वयानुसार ठरविला जातो.

अशा परिस्थितीत आपण जवळपास समान विमा योजना घेतल्यास आपल्याला त्याहून जास्त प्रीमियम भरावा लागेल. दुसरीकडे, जर बंद केलेली पॉलिसी पुन्हा सुरू केली गेली, तर फक्त काही लेट फी भरावे लागेल, त्यानंतर आपण सामान्य प्रीमियमच जमा कराल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button