Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoney

डिलिव्हरी बॉय गॅस सिलिंडरवर घेतोय एक्स्ट्रा चार्ज ? मग करा ‘असे’ काही

अहमदनगर Live24 टीम, 10 जानेवारी 2021 :- गॅस सिलिंडर बुक करणे खूप सोपे झाले आहे. आता एलपीजी सिलिंडरचे बुकिंग व्हाट्सएपच्या माध्यमातूनही करता येते. एलपीजी सिलिंडर आता घरी बसून काही मिनिटांत बुक करता येतात.

परंतु यामध्ये ग्राहकांचे एक गैरसोय आहे की एलपीजी सिलिंडर वितरित करताना डिलिव्हरी बॉय अतिरिक्त शुल्काची मागणी करतो.

परंतु याची काळजी करण्याचीही गरज नाही. आपण हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (एचपीसीएल) चे एलपीजी सिलिंडर ग्राहक असल्यास आपण ही बातमी नक्की वाचली पाहिजे. एलपीजी सिलिंडरच्या देयकासंदर्भात एचपीसीएलने विशेष माहिती दिली आहे. आता तुम्हाला एलपीजी सिलिंडरच्या वेळी डिलिव्हरी बॉयला कोणतेही शुल्क देण्याची गरज नाही.

बिलात दिलेली रक्कमच भरा – माहितीच्या अधिकारानुसार कंपनीने स्पष्टपणे सांगितले आहे की ग्राहकांना गॅस वितरण करण्यास डिलीव्हरी शुल्क देण्याची गरज नाही. आरटीआयद्वारे अर्ज केल्यानंतर एचपीसीएलने याबाबत माहिती दिली आहे.

एचपीसीएलने आपल्या उत्तरात असे म्हटले आहे की गॅस वितरकांची जबाबदारी ग्राहकांच्या दारात गॅस सिलिंडर वितरित करण्याची आहे. कोणत्याही इमारतीच्या किंवा फ्लॅटच्या कोणत्याही मजल्यावरील गॅस वितरणसाठी कोणतेही शुल्क नाही. ग्राहकाला बिलात दिलेली रक्कमच भरावी लागते.

गॅस डिस्ट्रिब्यूटरविरूद्ध तक्रार दाखल करा – हैदराबादच्या एका ग्राहकाच्या म्हणण्यानुसार, जेव्हा त्यांना डिलीव्हरी बॉयने जास्त पैसे मागितले गेले तेव्हा त्याने आरटीआयद्वारे ही माहिती मागितली. एचपीसीएलने म्हटले आहे की ग्राहक हा अतिरिक्त शुल्क देण्यास नकार देऊ शकतात.

गॅस वितरक एलपीजी सिलिंडर देताना ग्राहकांकडून डिलिव्हरी शुल्क वसूल करतात, असा कोणताही नियम नाही. बिलात दिलेल्या रकमेपेक्षा जास्त पैसे घेता येणार नाहीत. तर आरटीआय उत्तरात कंपनीने असे सुचवले आहे की ग्राहक डिलीव्हरी करणार्‍या व्यक्ती किंवा गॅस वितरकाविरूद्ध तक्रार देऊ शकतात.

उमंग अ‍ॅपद्वारे घरी बसून एलपीजी गॅस बुकिंग करा – या अ‍ॅपच्या मदतीने आपण भारत, इंडेन आणि एचपीसह सर्व कंपन्यांचे गॅस सिलिंडर बुक करू शकता.

प्रथम Google Play Store किंवा Appपल अ‍ॅप स्टोअर उघडा. आता उमंग अ‍ॅप डाउनलोड करा आता अ‍ॅप उघडा आणि ऑन-स्क्रीन मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार नोंदणी करा

यानंतर आपल्याला सेवा निर्देशिकेत आपला एलपीजी सेवा प्रदाता शोधावा लागेल. किंवा आपण होम स्क्रीनवर सर्च बार टॅप करुन सर्च करू शकता.

जर तुम्हाला डिलिव्हरीच्या वेळी रोख रक्कम भरायची असेल तर Refill ऑर्डर कॅश ऑन डिलिव्हरी पर्याय निवडा.

तुम्हाला यूबीआय, नेट बँकिंग इत्यादी पर्याय हवा असल्यास रिफिल ऑर्डर ऑनलाईन पेमेंट पर्याय निवडा.

आता वर नमूद केलेल्या पर्यायांपैकी एक निवडा आणि कन्फर्म बटणावर टॅप करुन आपल्या तपशीलांची पुष्टी करा.

कॅश ऑन डिलीव्हरी ऑर्डरसाठी पर्याय निवडा आणि ऑर्डर नाऊवर टॅप करा.

ऑनलाइन पेमेंट ऑर्डरसाठी पर्याय निवडा आणि पे नाउ बटणावर टॅप करा. मग ऑर्डर प्लेस करा

आपल्याला गॅस सिलेंडरवर मिळणाऱ्या अनुदानाची रक्कम कशी जाणून घ्यावी ?

प्रथम Mylpg.in वर जा. आपल्याला या तिन्ही पेट्रोलियम कंपन्यांचे टॅब दिसतील (एचपी, भारत आणि इंडेन). आपल्या सिलेंडर कंपनीवर क्लिक करा.

टॅब निवडल्यानंतर एक नवीन पृष्ठ आपल्यासमोर उघडेल. मेनूवर जा आणि आपला 17 अंकी एलपीजी आयडी प्रविष्ट करा. जर एलपीजी आयडी माहित नसेल तर आपण आपला एलपीजी आयडी जाणून घेण्यासाठी ‘टू नो योर एलपीजी आईडी’ वर क्लिक करुन शोधू शकता.

आता आपला नोंदणीकृत मोबाइल नंबर, एलपीजी ग्राहक आयडी, राज्याचे नाव आणि वितरक माहिती प्रविष्ट करा. यानंतर, कॅप्चा कोड भरल्यानंतर प्रोसेस बटणावर क्लिक करा.

प्रोसेस केल्यानंतर, आपल्यासमोर एक नवीन पृष्ठ उघडेल, ज्यावर आपल्याला एलपीजी आयडी दिसेल. आपले खाते तपशील पॉप-अप वर दिसून येतील. येथे, आपले बँक खाते आणि आधार कार्ड एलपीजी खात्याशी जोडले आहे कि नाही या माहितीसह आपण सबसिडीचा पर्याय सोडला आहे की नाही हे देखील आपल्याला सापडेल.

पेजच्या डाव्या बाजूला ‘सिलिंडर बुकिंग हिस्ट्री’ किंवा ‘सब्सिडी ट्रांसफर ‘ वर क्लिक करा. यावर क्लिक करून आपल्याला अनुदानाची रक्कम देखील दिसेल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button