Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoney

2021 मध्ये तुम्हाला एफडीपेक्षा 8 पट नफा मिळेल ; कोठे ? वाचा सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 10 जानेवारी 2021 :- कोरोना संकट असूनही 2020 मध्ये भारतीय शेअर बाजाराने जोरदार उसळी घेतली. निफ्टी 50 निर्देशांक आणि बीएसई सेन्सेक्स शुक्रवारी नवीन विक्रमांवर बंद झाला.

2020 वर्ष हे सलग पाचवे वर्ष होते ज्यामध्ये बीएसई सेन्सेक्स आणि एनएसई निफ्टीने कमाई केली.

तज्ज्ञांच्या मते, शेअर बाजार 2021 मध्ये देखील चांगला परतावा देईल अशी अपेक्षा आहे. नवीन वर्ष 2021 मध्ये ब्रोकरेज फर्म येस सिक्युरिटीजने असे 4 शेअर निवडले असून ते 56 टक्क्यांपर्यंत परतावा देऊ शकतात. एफडीवर तुम्हाला 6.5-7% रिटर्न मिळेल. म्हणजेच हे 4 शेअर्स तुम्हाला एफडीपेक्षा 8 पट रिटर्न देऊ शकतात.

शोभा 56 टक्के रिटर्न देईल – गेल्या 7-8 वर्षात मालमत्तेच्या किंमती मोठ्या प्रमाणात किंवा नफ्यासह वाढल्या आहेत. म्हणून प्रॉपर्टीच्या मागणीत कोणतीही तेजी शोभासाठी चांगली असू शकते. येस सिक्युरिटीजची खरेदीची शिफारस सोभाच्या शेअरमध्ये 56 टक्क्यांनी वाढ होण्याच्या उद्दिष्टाने खरेदीची आहे. या शेअरची एक वर्षाची टार्गेट प्राइस 640 रुपये आहे. गुंतवणूकीची ही चांगली संधी आहे.

दीपक नाइट्राइट – दीपक नाइट्राईट ही एक केमिकल कंपनी आहे. 46 टक्के रिटर्नसह त्याचा शेअर 1033 रुपयांवर जाऊ शकतो. ब्रोकरेज फर्मला या स्टॉकसाठी चांगल्या अपेक्षा आहेत कारण त्याकडे देशांतर्गत कंपन्या म्हणून चीनकडून आयात करण्याचा चांगला पर्याय आहे. विद्यमान कॅपेक्समुळे कंपनी चांगली कामगिरी करू शकते. एफडीपेक्षा 46 टक्के जास्त रिटर्न मिळण्यासाठी हा पर्याय चांगला आहे. पण शेअर बाजारात रिस्क असते हे मात्र विसरू नका.

पीएनसी इन्फ्राटेक – पीएनसी इन्फ्राटेकसाठी 246 रुपयांचे उद्दिष्ट ठेवले आहे. म्हणजेच ते सुमारे 12 महिन्यांत 40% पर्यंत परतावा देऊ शकते. तज्ञांचा असा विश्वास आहे की अधिक चांगल्या श्रम उपलब्धतेमुळे चालू आर्थिक वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत कंपनीच्या कामगतीमध्ये तीव्र वाढ होईल. पीएनसी इन्फ्राटेकची बाजारपेठ सध्या 4,929.40 कोटी रुपये आहे.

टीसीआई एक्सप्रेस – येस सिक्युरिटीजने टीसीआय एक्सप्रेसमध्ये 35 टक्क्यांच्या तेजीचा अंदाज वर्तविला आहे. ब्रोकरेज नुसार, त्याची ऑपरेटिंग मार्जिन कामगिरी ही कमी करण्याच्या उपाययोजना, किंमतींमध्ये वाढ, निवडलेल्या ठिकाणी स्वयं-सॉर्टींग केंद्रे उघडल्याने सुधारेल. सध्या टीसीआय एक्स्प्रेसचा शेअर 994.10 रुपये आहे, तर बाजारातील भांडवल 3,820.78 कोटी रुपये आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button