Money

एलआयसी तुम्हाला दरमहा देईल 3000 रुपये ; कसे ? जाणून घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 10 जानेवारी 2021 :- एलआयसी ही देशातील सर्वात मोठी व सरकारी विमा कंपनी आहे. एलआयसीचा प्लॅन पोर्टफोलिओ बराच मोठा आहे. कंपनी एकामागून एक योजना ऑफर करते. विमा व्यतिरिक्त, एलआयसी पेंशन योजना देखील देते.

एलआयसीकडे अशा बर्‍याच योजना आहेत, ज्यात तुम्हाला एकदाच पैसे द्यावे लागतील आणि तातडीने हजारो रुपयांचे मासिक पेन्शन मिळू लागेल. आयुष्यभर तुम्हाला ही पेन्शन मिळते.

अशी एक योजना आहे, ज्या अंतर्गत आपल्याला फक्त प्रीमियम भरावा लागेल. हे प्रीमियम भरल्यानंतर, आपल्याला त्वरित मासिक पेन्शन 3000 रुपये मिळण्यास प्रारंभ होईल. चला या योजनेचा तपशील जाणून घेऊया.

ही आहे एलआयसी योजना :- आपण ज्या एलआयसीची योजना बद्दल बोलत आहोत ती म्हणजे जीवन अक्षय पॉलिसी. जीवन अक्षय पॉलिसी हे एलआयसीचे सर्वात महत्त्वाचे धोरण आहे. यामागचे कारण असे आहे की आपण फक्त प्रीमियम देऊन त्वरित पेन्शन मिळविण्यास सुरुवात करता. मासिक व्यतिरिक्त, आपण त्रैमासिक, सहामाही आणि वार्षिक आधारावर पेन्शन देखील घेऊ शकता.

कशी मिळेल पेन्शन ? :- एलआयसीच्या जीवन अक्षय पॉलिसीकडे अनेक पर्याय आहेत. परंतु आपल्याला दरमहा आणि ताबडतोब पेन्शन सुरू करण्यासाठी ‘ए’ पर्याय (Annuity payable for life at a uniform rate) निवडावी लागेल. जेव्हा आपण प्लॅन निवडता तेव्हा आपल्याला हा पर्याय निवडल्याबद्दल दरमहा पेन्शन मिळेल. यात केवळ भारतीय नागरिकच गुंतवणूक करू शकतात. दुसरे म्हणजे, गुंतवणूकदाराचे वय 30 ते 85 वर्षे दरम्यान असणे आवश्यक आहे.

कर्जाचा लाभ मिळेल :- एलआयसीच्या जीवन अक्षय पॉलिसीवर तुम्हाला कर्जाचा लाभही मिळेल. या पेन्शन योजनेंतर्गत आपल्याला कर्ज हवे असल्यास आपल्याला कर्ज मिळू शकते. यात आपल्याला किमान एक लाख रुपये गुंतवावे लागतील. वार्षिक पेन्शन 12000 रुपये निश्चित केले आहे.

किती गुंतवणूक करावी लागेल ? :- जर 40 वर्षांच्या गुंतवणूकदाराने 800000 रुपयांची विमाराशी निवडली तर त्याला एकूण 8,14,400 रुपये प्रीमियम द्यावे लागेल. मग मासिक निवृत्तीवेतनाचा पर्याय निवडून तुम्हाला दरमहा 3917 रुपये पेन्शन मिळू शकेल.

तुम्हाला याप्रमाणेही पेन्शन मिळू शकते :- आम्ही म्हटल्याप्रमाणे तुम्हाला वार्षिक आणि तिमाही आधारावरही पेन्शन मिळू शकते. वार्षिक आधारावर तुम्हाला 48520 रुपये, सहामाही आधारावर 23860 रुपये आणि तिमाही आधारावर 11820 रुपये पेन्शन मिळेल.

किती काळ पेन्शन मिळेल :- जोपर्यंत पेंशनचा प्रश्न आहे, तुम्हाला आयुष्यभर मासिक 3000 रुपये पेन्शन मिळेल. गुंतवणूकदाराच्या मृत्यूनंतर पेन्शन थांबते.

 एलआयसीचा आयपीओ :- यावर्षी एलआयसीचा आयपीओ बाहेर येण्याची शक्यता आहे. गेल्या अर्थसंकल्पात सरकारने एलआयसीचा आयपीओ आणण्याचे सांगितले होते. आयपीओच्या माध्यमातून सरकार एलआयसीमधील भागभांडवल विक्री करेल आणि त्याचे शेअर स्टॉक एक्सचेंजमध्ये सूचीबद्ध करेल. सरकारला 2020-21 च्या निर्गुंतवणुकीचे लक्ष्य पूर्ण करावे लागेल, ज्यामध्ये एलआयसीच्या आयपीओची मदत घेतली जाऊ शकते. गुंतवणूकदारांना, एलआयसीचा आयपीओ ही मोठी कमाई करण्याची संधी असू शकते.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button