Best Sellers in Electronics
IndiaMaharashtraMoney

सिक्योरिटी गार्डची नोकरी गमावली अन सुरु केले ‘असे’ काही ; आता पुण्यातील ‘तो’ कमावतोय 24 लाख

अहमदनगर Live24 टीम, 10 जानेवारी 2021 :-  असे म्हणतात की नशिब देखील हिम्मत दाखवणाऱ्यांनाच साथ देते. हिम्मतीसोबत परिश्रम करणे देखील आवश्यक आहे. जर धैर्य, परिश्रम आणि नशीब एकत्र केले तर यश निश्चित आहे.

पुण्यातील (महाराष्ट्र) रेव्हान शिंदे यांच्या बाबतीतही असेच काहीसे घडले आहे. शिंदे यांनी एका छोट्या व्यवसायातून वर्षामध्ये आपली कमाई लाखोंच्या घरात वाढवली.

विश्वास ठेवणे कठीण आहे परंतु त्याने चहाच्या व्यवसायात इतके यश मिळवले आहे. परंतु असे नाही की त्यास एकाच वेळी त्याला ही कल्पना सुचली आणि तो यशस्वी झाला. उलट त्याला सुरवातीला नोकरी जाण्याचा धक्का बसला. 2019 च्या शेवटच्या महिन्यात त्याची सिक्योरिटी गार्डची नोकरी गेली. पण शिंदे यांनी हार मानली नाही.

चहाचा स्टार्टअप सुरु केला – डिसेंबर 2019 मध्ये नोकरी गेल्यानंतर शिंदे यांनी जून 2020 मध्ये चहाचा स्टार्टअप सुरू केला. जेव्हा लॉकडाऊन शांत झाले आणि कार्यालय सुरू झालं तेव्हा लोकांना चहा मिळणे मुश्किल होते. हे लक्षात घेऊन शिंदे यांनी सुरुवातीला चहा आणि कॉफी विनामूल्य दिली. आता त्याचा व्यवसाय वाढत आहे आणि आता त्यांची दररोज विक्री 700 कप चहा आहे.

पगार फक्त 12 हजार होता – सुमारे सहा वर्षांपूर्वी शिंदे कामाच्या शोधात पुण्यात आले होते. तो एकटाच नव्हता तर भावंडांसह आला होता. पुण्याच्या पिंपरी चिंचवडमध्ये एक लॉजिस्टिक कंपनी होती, ज्यामध्ये त्याला सिक्युरिटी गार्डची नोकरी मिळाली. पण त्याचा पगार फक्त 12,000 रुपये होता. परंतु असे घडले की डिसेंबर 2019 मध्ये ते लॉजिस्टिक बंद झाले आणि शिंदे बेरोजगार झाले. त्यानंतर त्यांनी स्नॅक सेंटरवर काम केले. अखेर त्यांनी भाड्याने जागा घेऊन आपला नाश्ता आणि टी कॉर्नर सुरु केला.

फ्री मध्ये दिला चहा – लॉकडाऊनमध्ये शिंदे यांना अडचणींचा सामना करावा लागला. जूनपर्यंत लॉकडाउन उघडण्यास सुरवात झाली आणि ऑफिसमध्ये कमी संख्येने काम सुरू झाले. यावेळी शिंदे यांनी एक विशेष योजना अवलंबली. त्याने थर्मास आणि कागद उचलला आणि कार्यालयात पोहोचला आणि विनामूल्य चहा आणि कॉफी देऊ लागला. दोन महिने त्यांनी बरीच नि: शुल्क सेवा दिली. पण त्यानंतर त्यांच्याकडे ऑर्डर येऊ लागल्या.

कमाई आणि नफा किती आहे – शिंदे अदरक चहा, कॉफी आणि आता गरम दूधही विकतात. त्याच्या छोट्या कप चहाची किंमत 6 रुपये आहे आणि मोठ्या कपची किंमत 10 रुपये आहे. ते पिंपरी-चिंचवडमध्ये दररोज सुमारे 700 कप विकतात. यामुळे त्याला दरमहा जवळपास 2 लाख रुपये मिळतात. यात त्यांचा नफा 50-60 हजार रुपये आहे, तर वार्षिक मिळकत 24 लाखांपर्यंत आहे.

ग्राहक खुश आहेत – चहाचे बहुतेक संभाव्य ग्राहक स्टॉलवरील स्वच्छतेमुळे खूप खुश आहेत. त्यांची विक्री वाढण्याचे हे एक मोठे कारण आहे. लोकांच्या मनात स्वच्छतेमुळे एक सुरक्षिततेची भावना आहे. त्याने कोरोना कालावधीत स्वच्छतेवर लक्ष केंद्रित केले, जे त्याच्या यशाचे एक कारण आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button