Money

गुंतवणुकीवर गेल्या 3 वर्षात ‘ह्यांनी’ दिलेत जबरदस्त रिटर्न ; जाणून घ्या ड‍िटेल

अहमदनगर Live24 टीम, 10 जानेवारी 2021 :- एलआयसीच्या सर्वसाधारण योजना नफ्यासह आयुष्यभर कव्हरेज आणि इतर सुविधा प्रदान करतात . तसेच एलआयसी सरकारच्या पेन्शन योजनेशी देखील संबंधित आहे.

गेल्या तीन वर्षांत जर आपण सरकारी सिक्युरिटीज फंडांबद्दल बोललो तर जवळजवळ सर्वच राष्ट्रीय पेन्शन सिस्टम टायर -2 ने दुप्पट परतावा दिला आहे.

या तीन वर्षात 7 पेन्शन फंड मॅनेजर्सने 11.01 टक्क्यांवरून ते 13.5 टक्क्यांपर्यंत वार्षिक रिटर्न दिले आहे. त्याच वेळी, बेंचमार्क सीसीआईएल सॉवरेन बॉन्ड आणि 10-वर्षांच्या गिल्ट म्युच्युअल फंडाने केवळ 10.78% परतावा दिला आहे.

टियर-2 सेग्मेंटमध्ये एलआयसी पेन्शन फंड प्रथम क्रमांकावर आहे. तीन वर्षांत 13.5% परतावा दिला आहे. मूल्य संशोधनातील डेटा याविषयी माहिती प्रदान करते. एचडीएफसी पेन्शन फंड देखील एलआयसीच्या जवळ आहे. एचडीएफसी पेन्शनने 11.7% परतावा दिला आहे.

एलआयसी पेन्शन फंडानेही 5 वर्षांच्या रिटर्न कालावधीत सर्वाधिक परतावा दिला आहे. या कालावधीत एलआयसी पेन्शन फंडाने 11.88 टक्के परतावा दिला आहे. परताव्याच्या बाबतीत हे सर्व एनपीएस फंड आणि म्युच्युअल फंडांना मागे ठेवण्यात यशस्वी झाले आहे.

वयाच्या 60 व्या वर्षी मॅच्युअर होणारी निवृत्ती खाती एनपीएस टियर-1 च्या व्यतिरिक्त, एनपीएस टियर -2 चे बरेच फायदे आहेत. हे गुंतवणूक खाते असल्याने आपण आपल्या गरजेनुसार पैसे काढू शकता. तथापि, सरकारी कर्मचारी वगळता टियर-2 खात्यांवरील प्राप्तिकर कायद्याच्या कलम 80 सी अंतर्गत कोणताही कर लाभ मिळणार नाही.

बेस पॉईंटचे कमी एक्सपेंस रेशियो हे गुंतवणूकदारांना आकर्षित करते. पेन्शन फंड नियामक आणि विकास प्राधिकरणाने (पीएफआरडीए) पुढच्या वर्षी नवीन पेन्शन फंड व्यवस्थापकांची निवड केल्यावरही ते लागूच राहील.

इक्विटी स्कीम्ससाठी 0.09 टक्क्यांची मॅक्सिमम प्रस्तावित इन्वेस्टमेंट मॅनेजमेंट फीस आणि 0.03 टाक्यांची इंटरमीडियरीज चार्ज सह म्यूचुअल फंड आणि अन्य फाइनेंशियल इंस्ट्रूमेंट्स च्या तुलनेत एनपीएस सर्वात स्वस्त पर्याय राहील.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button