IndiaLifestyle

तुम्ही पत्ता बदललाय अन आता गॅस कनेक्शन तेथे ट्रान्सफर करायचेय ? ‘ही’ आहे सोपी प्रक्रिया

अहमदनगर Live24 टीम, 10 जानेवारी 2021 :-एक वेळ अशी होती की गॅस सिलेंडर्ससाठी तासन्तास ताटकळत उभे रहावे लागायचे. आता फक्त मिस कॉल देऊन देखील गॅस सिलिंडर बुक करता येतात.

नवीन कनेक्शन घ्यायचे असल्यास, हे कार्य देखील बरेच सोपे झाले आहे. काही कागदपत्रांसह जवळच्या गॅस वितरकाकडे जा आणि प्रक्रिया काही मिनिटांत पूर्ण होईल. एकदा कनेक्शन जोडल्यानंतर ते आपल्यासाठी अ‍ॅड्रेस प्रूफ म्हणून देखील कार्य करते.

जर आपण आपले स्थान किंवा पत्ता बदलल्यास त्या नवीन पत्त्यावर गॅस सिलेंडर येण्यासाठी काय करावे? चला याविषयीचे नियम जाणून घेऊया. नवीन कनेक्शन आवश्यक असल्यास ते ऑफलाइन आणि ऑनलाइन दोन्हीही पद्धतीने घेणं शक्य आहे. नवीन कनेक्शनमध्ये दोन गॅस सिलिंडर आणि नियामक उपलब्ध आहेत.

हिंदुस्तान पेट्रोलियमच्या संकेतस्थळावर उपलब्ध असलेल्या माहितीनुसार दोन सिलिंडर्सची किंमत 2900 रुपये आणि रेग्युलेटरची किंमत 150 रुपये आहे. जर गॅस सिलिंडर भरले असेल तर त्याची देखील वेगळी किंमत द्यावे लागेल. यासाठी अ‍ॅड्रेस प्रूफ आवश्यक असेल,

त्यासाठी रेशन कार्ड, वीज बिल, लँडलाईन नंबर बिल, पासपोर्ट, एलआयसी पॉलिसी, मतदार ओळखपत्र यासारख्या कागदपत्रांचा वापर करता येईल. पॅन कार्ड, आधार कार्ड, पासपोर्ट सारख्या कागदपत्रांची ओळख पटविण्यासाठी आवश्यक आहे.

जर शहरातल्या शहरात स्थान बदलले असल्यास :- आपण आपले स्थान बदलत असल्यास हे कार्य देखील सोपे आहे. जर शहरातल्या शहरात स्थान बदलत असतील तर अशा परिस्थितीत तुमचा सध्याचा डिस्ट्रीब्यूटर ई-कस्टमर ट्रांसफरचा सल्ला देईल.

इश्यू डेटपासून तीन महिन्यांसाठी हा मुद्दा व्हॅलिड असेल. या आधारावर, नवीन लोकेशनचा डिस्ट्रीब्यूटर आपले नाव त्या यादीमध्ये समाविष्ट करेल. आपल्याला नवीन गॅस सिलेंडर किंवा रेग्युलेटर खरेदी करण्याची आवश्यकता नाही.

एका शहरातून दुसर्‍या शहरात ट्रांसफर :- आपण एका शहरातून दुसर्‍या शहरात ट्रांसफर केल्यास, वर्तमान डिस्ट्रीब्यूटर टर्मिनेशन वाउचर जारी करते. जर ग्राहक सिलिंडर सबमिट करत असेल तर

त्याला सब्सक्रिप्शन व्हाउचरवर किती पैसे लिहिले गेले आहेत ते रिफंड मिळेल. त्याला घरगुती गॅस ग्राहक कार्ड जमा करण्याची गरज नाही. या कार्डच्या आधारे, त्याला नवीन शहरात नवीन कनेक्शन मिळू शकेल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button