Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMaharashtra

रेल्वे प्रवाशांनो तिकिटाच्या बाबतीत जाणून घ्या ‘हा’ नवा नियम

अहमदनगर Live24 टीम, 11 जानेवारी 2021 :- कोरोना संकटामुळे रेल्वे काही निवडक ट्रेन चालवित आहे. कन्फर्म केलेले तिकीट असलेल्या प्रवाशांनाच ट्रेनमध्ये प्रवास करण्याची परवानगी आहे. अशा परिस्थितीत रेल्वेच्या नव्या नियमांतर्गत प्रतीक्षा यादीची मर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे.

ही मर्यादा संपल्यानंतर, जर एखाद्या ग्राहकाने तिकिट बुक केले परंतु बुकिंग झाले नाही आणि खात्यातून पैसे वजा झाले तर काळजी करण्याची गरज नाही. आपले पैसे ऑटोमेटिक सिस्टम अंतर्गत रेल्वे रिफंड करते. यासाठी आपल्याला कोठेही अर्ज करण्याची गरज नाही.

रेल्वेने प्रतीक्षा यादी पूर्वीपेक्षा अधिक वाढविली आहे आणि ही मुदत संपल्यानंतर तिकिट बुकिंगच्या वेळी अशा प्रवाशांच्या अडचणी लक्षात घेता रिफंडची व्यवस्था सुनिश्चित केली गेली आहे. रेल्वेच्या नियमांनुसार प्रवाश्याच्या खात्यात कोणत्याही परिस्थितीत 3-5 दिवसात पैसे परत केले जातात.

कोरोना संकटात कमी गाड्या चालवल्यामुळे काही गाड्यांची लांबलचक प्रतीक्षा यादी दिसत आहे, म्हणूनच आपण तिकीट बुकिंगच्या वेळी या नवीन नियमांची काळजी घेतल्यास काळजी करण्याचे कारण नाही. तिकिटे रद्द केल्यावर रिफंड मिळण्याची वेळ रेल्वेने बदलली आहे.

आता तुम्हाला रद्द झालेल्या तिकिटांचे पैसे 6 महिन्यांच्या ऐवजी 9 महिन्यांपर्यंत रिफंड होऊ शकतील. 21 मार्च 2020 ते 31 जुलै 2020 दरम्यान कोणत्याही काउंटरकडून पीआरएस काउंटरची तिकिटे आणि परतावा रद्द झाल्यास ही अट लागू आहे.

म्हणजेच, ज्या प्रवाश्यांना 21 मार्च 2020 ते 31 जुलै 2020 दरम्यान प्रवास करायचा होता परंतु ट्रेन रद्द झाल्यामुळे ते करू शकले नाहीत, त्यांना परतावा मिळविण्याच्या वेळेस आता 6 ऐवजी 9 महिने मिळाले आहेत.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button