Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMaharashtra

तुमच्या फोनमध्येही आहेत ‘हे’ अ‍ॅप्स ; त्वरित करा डिलिट अन्यथा तुमचा फोन होईल हॅक

अहमदनगर Live24 टीम, 11 जानेवारी 2021 :- भारतात इंटरनेट वापरणाऱ्या ग्राहकांसोबत ग्राहक सेवा घोटाळ्यांची संख्या बरीच वाढली आहे. आपल्याला जेव्हा एखाद्या कंपनीच्या ग्राहक सेवा क्रमांकाची आवश्यकता असते तेव्हा आपण Google वर शोध घेतो.

त्यावर मिळालेले नम्बर डायल करतो आणि त्यांचा वापर करतो. परंतु काही वेळा हे ग्राहक सेवा क्रमांक घोटाळेबाजांकडून नोंदवले जातात आणि ते वास्तविक ग्राहक सेवा क्रमांक नसतात.

हे घोटाळेबाज लोक युजर्सना बर्‍याचदा त्यांच्या Android स्मार्टफोनमध्ये रिमोट डेस्कटॉप अ‍ॅप्स डाउनलोड करण्यास भाग पाडतात आणि त्यांच्या फोनचा एक्सेस घेतात. यातून ते त्यांच्या त्यांच्या बँक खात्याचे डिटेल्स मिळवून चोरी करतात. हे घोटाळेबाज यूजर्सच्या फोनची स्क्रीन रेकॉर्ड करतात आणि ओटीपीसह यूपीआय लॉगिन तपशील चोरी करतात.

सर्वात महत्वाची बाब म्हणजे कोणतीही कस्टमर केयर एग्जीक्यूटिव आपणास रिमोट अ‍ॅप डाउनलोड करण्यास सांगत नाही. फसवणूक टाळण्यासाठी, कोणतेही रिमोट अ‍ॅप डाउनलोड करू नका. आम्ही आपल्याला अशा काही अॅप्सची माहिती येथे देत आहोत जी आपली हेरगिरी करुन आपल्या खात्यातून पैसे चोरू शकतात.

TeamViewer QuickSupport: हे एक सामान्य अ‍ॅप आहे. हे आयटी व्यवस्थापक द्वारा फोन आणि पीसी नियंत्रित करण्यासाठी वापरतात. हे एक अतिशय उपयुक्त साधन आहे. आपल्याला हे अ‍ॅप कसे वापरायचे हे माहित नसल्यास आपण ते डाउनलोड करू नका अशी सूचना आहे.

स्कॅमर्सद्वारे वापरले जाणारे हे सर्वात सामान्य आहे. याद्वारे, घोटाळे करणार्‍यांना बँकेचे तपशील आणि वापरकर्त्यांचे ओटीपी मिळविण्यास मदत होते.

Microsoft Remote desktop: हे अ‍ॅप वापरकर्त्यांना पीसी किंवा व्हर्च्युअल अ‍ॅप्स रिमोटली कनेक्ट करण्याची अनुमती देते. हे देखील एक अतिशय उपयुक्त अॅप आहे आणि हे TeamViewer QuickSupport प्रमाणे कार्य करते. तथापि, वापरकर्त्यास रिमोट डेस्कटॉप अ‍ॅप्स कसे कार्य करतात हे माहित नसल्यास हे साधन हॅकर्ससाठी देखील उपयुक्त आहे.

AnyDesk Remote Control: हे बिजनेस यूजर्सद्वारे वापरले जाते. हे डेस्कटॉपला रिमोटली एक्सेस करण्याची परवानगी देते. परंतु स्कॅमर्सना यूजरची माहिती मिळवण्यासाठी हे देखील एक उपयुक्त साधन आहे. हॅकर्स वापरकर्त्यांना हे अ‍ॅप डाउनलोड करण्यास भाग पाडतात. आपल्याला हा अ‍ॅप कसा वापरायचा हे माहित नसल्यास डाउनलोड करू नका.

AirDroid: हा अँड्रॉइड फोनमध्ये वापरला जाणारा रिमोट एक्सेस अ‍ॅप आहे. यासाठी हे सुचविले आहे की आपल्याला ते कसे वापरायचे हे माहित नसल्यास डाउनलोड करू नका.

AirMirror: हे एक लोकप्रिय अ‍ॅप आहे. हे आपल्याला पीसीद्वारे आपल्या फोनवर प्रवेश करण्याची परवानगी देते. जर कोणी आपणास हा अ‍ॅप डाउनलोड करण्यास सांगितले तर आपल्याला त्याबद्दल सर्व माहिती होईपर्यंत अ‍ॅप डाउनलोड करु नका.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button