Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

अर्थसंकल्प 2021: सरकार आणू शकते नवीन कोरोनाव्हायरस टॅक्स; जाणून घ्या संपूर्ण डिटेल

अहमदनगर Live24 टीम, 12 जानेवारी 2021 :-केंद्र सरकार अनेक भागधारकांसह बजेटपूर्व चर्चा करीत आहे. दरम्यान, अशी अपेक्षा आहे की वित्त मंत्रालय यावेळी कोविड -19 उपकर (कोरोनाव्हायरस सेस) आणू शकेल.

तथापि, कोविड – 19 उपकरांवरील अंतिम निर्णय अर्थसंकल्प जवळ आल्यावरच घेतला जाण्याची शक्यता आहे. केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण 1 फेब्रुवारी 2021 रोजी आगामी आर्थिक वर्षाचा अर्थसंकल्प सादर करतील.

अर्थसंकल्पातून बरीच आशा आहे :- कोरोनाव्हायरस साथीच्या काळात, सर्वांच्या नजरा केंद्र सरकारच्या 2021-22 च्या आगामी बजेटकडे लागतील. कोविड संकटामुळे झालेल्या तीव्र आर्थिक धक्क्यानंतर भारताला विकासाच्या मार्गावर परत जायचे आहे. म्हणूनच, तज्ञ येणारे बजेट खूप महत्वाचे मानत आहेत.

सरकारकडून महसूल वाढविण्याच्या उपाययोजनांबाबत थोडीशी चर्चा सुरू झाली आहे, परंतु उपकर किंवा अधिभार स्वरूपात नवीन कर लावण्याबाबतचा अंतिम निर्णय अर्थसंकल्पाच्या जवळ घेतला जाईल. मात्र अर्थव्यवस्थेच्या दबावामुळे या उद्योगाने कोणताही नवीन कर लागू न करण्यास सांगितले आहे.

काय असेल कोविड सेस :- कोविड उपकर यावर केंद्र अनेक भागधारकांशी चर्चा करीत आहे. इंडिया डॉट कॉमच्या वृत्तानुसार, सुरुवातीच्या वाटाघाटींमधे अधिक उत्पन्न असणाऱ्या वर्गात येणाऱ्या करदात्यांवर उपकर आणि काही अप्रत्यक्ष कर लादण्यावर चर्चा झाली. याशिवाय केंद्र सरकार पेट्रोलियम आणि डिझेलवरील सध्याचे उत्पादन शुल्कपेक्षा अतिरिक्त उत्पादन शुल्क आकारण्याचेही विचार करीत आहे. मात्र, सरकारने असे कोणतेही संकेत अद्याप दिले नाहीत.

शासकीय लसीकरण मोहीम ;- यापूर्वी नीति आयोगाच्या सदस्याने याची पुष्टी केली होती की किमान 30 कोटी लोकांच्या लसीकरणाचा खर्च केंद्र सरकार उचलेल. सरकारने याची पुष्टी केली आहे की प्रथम देशव्यापी लसीकरण मोहीम 16 जानेवारीपासून सुरू होईल.

याव्यतिरिक्त, वितरण, प्रशिक्षण आणि लॉजिस्टिक्ससाठी हे केंद्र मोठ्या प्रमाणात खर्च करेल. सरकारला या अतिरिक्त खर्चाचा सामना करावा लागणार आहे, म्हणून उच्च उत्पन्न असलेल्या लोकांवर कोविड – 19 उपकर लागण्याची शक्यता आहे.

कोण तयार करत आहे बजेट ? :- 2021-22 साठी देशाचे अर्थसंकल्प तयार करण्यात अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांना अर्थसहाय्यमंत्री ए.बी. पांडे, आर्थिक व्यवहार सचिव तरुण बजाज, गुंतवणूक व सार्वजनिक मालमत्ता विभागाचे सचिव तुहिन कांत पांडे, वित्त सेवा सचिव देवाशीष पांडा, खर्च सचिव टी .व्ही. सोमनाथन आणि मुख्य आर्थिक सल्लागार कृष्णमूर्ती सुब्रह्मण्यम आणि मंत्रालयातील इतर कर्मचारी सामील आहेत.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button