IndiaMoneyNuakri Updates

घर बसल्या करू शकता विदेशात बिझनेस; ‘ह्या’ गोष्टी लक्षात घेत घेतल्या तर उत्पन्नही शानदार मिळेल

अहमदनगर Live24 टीम, 12 जानेवारी 2021 :-आपण तुम्हाला तुमचा व्यवसाय परदेशात पसरवायचा असेल आणि परदेशी लोक देखील आपला माल खरेदी करतील असे आपले स्वप्न असेल तर नक्कीच आपले हे स्वप्न पूर्ण होईल.

याद्वारे चांगले पैसे देखील कमवू शकता. विशेष गोष्ट अशी आहे की यासाठी आपल्याला कोणतीही विशेष गुंतवणूक करण्याची गरज नाही आणि आपण आता केलेल्या गुंतवणूकीमध्येच आपला व्यवसाय परदेशात वाढवू शकता. जर तुम्हाला एखादा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर

आपण हा व्यवसाय कमी गुंतवणूकीने सुरू करू शकता आणि आपण तो भारत सोडून इतर देशांमध्ये निर्यात करू शकता. यासाठी, आपल्याला फक्त त्या वस्तूंची विक्री सुरू करावी लागेल ज्याची परदेशात मागणी आहे. यानंतर, आपल्याला भारतानुसार नव्हे तर परदेशी ग्राहकांच्या नुसार व्यवसाय करावा लागणार आहे.

उदाहरणार्थ, भारताच्या हेंडीक्राफ्ट सामानची मागणी तेथे जास्त आहे. अशा प्रकारे, आपल्याला परदेशातील ग्राहकांनुसार व्यवसाय करावा लागेल, त्यानंतर आपण परदेशात व्यवसाय करून सहज पैसे कमवू शकता. आपण हा व्यवसाय परदेशात कसा करू शकता हे जाणून घेऊयात –

आपण व्यवसाय कसा करू शकता? :- तुम्हाला जर व्यवसाय करायचा असेल तर ऑनलाईन वेबसाईटद्वारे परदेशात वस्तूंची विक्री करता येईल. यासाठी, Ebay.com आपल्यासाठी एक चांगले व्यासपीठ असू शकते, जिथे आपल्याला फक्त खाते तयार करणे आणि ते अपलोड करणे आवश्यक आहे,

त्यानंतर आपण ऑर्डर मिळविणे सुरू करू शकता. ऑर्डरनुसार आपण आपला माल त्या देशात पाठवू शकता. विशेष गोष्ट अशी आहे की यामध्ये बचत खूप जास्त आहे आणि कमी विक्री झाली तरीही आपण चांगला नफा कमवू शकता.

हे खाते कोण तयार करू शकतो? :- जर तुम्हाला ईबेद्वारे व्यवसाय करायचा असेल तर आपण तेथे खाते तयार करुन व्यवसाय सुरू करू शकता.

आपल्याला एक साधा आयडी उघडावा लागेल आणि त्यानंतर आपण तेथून आपला व्यवसाय करणे सुरू करू शकता. या विक्रीमधून आपल्याला ईबेवर त्यांची फी देखील भरावी लागेल, त्यानुसार आपण आपला माल त्यानुसार भरावा.

कोणती कागदपत्रे आवश्यक आहेत? :- आपण आपला व्यवसाय दीर्घकाळ चालू ठेवू इच्छित असाल आणि कोणतीही समस्या येऊ नये असे वाटत असल्यास आपण काही कागदपत्रे पूर्ण केली पाहिजेत. यासह, आपल्याला परदेशात माल पाठविण्यास कोणतीही अडचण होणार नाही.

यासाठी प्रथम एखादी कंपनी आणि जीएसटीची नोंदणी करा. याद्वारे चालू खाते उघडा आणि सीमाशुल्क विभागाकडून एक्सपोर्ट लाइसेंस मिळवा. यामुळे आपला माल पाठविण्यात कोणतीही अडचण उद्भवणार नाही.

कमाई कशी होते? :- आपण वेबसाइटवर आपला माल अपलोड करता तेव्हा आपण त्याचा एक चांगला फोटो पोस्ट करावा. तसेच, डिस्क्रिप्शनमध्ये कीवर्ड इत्यादींचे काळजीपूर्वक लक्ष ठेवावे. जर आपण हे केले तर आपले सामान अधिक विकले जाईल. आपले पैसे पे पलद्वारे येतात आणि आपल्याला डॉलरमध्ये आलेले पैसे भारतीय पैशांत मिळतात.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button