Best Sellers in Electronics
IndiaMoneySports

विराट-अनुष्का हे वर्षाला किती रुपयांची करतात कमाई ? किती आहेत त्यांचे व्यवसाय ? जाणून घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 12 जानेवारी 2021 :-देशातील सर्वात लोकप्रिय क्रिकेटपटू आणि विरुष्का म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या अभिनेत्री अनुष्का शर्मा आणि विराट कोहली यांच्या घरी लक्ष्मी आली आहे.

भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार विराट कोहली वडील बनला आहे. कोहलीची पत्नी आणि बॉलिवूड अभिनेत्री अनुष्का शर्मा यांनी एका मुलीला जन्म दिला. विराट कोहली आणि अनुष्का शर्मा हे त्यांच्या क्षेत्रात अव्वल आहेत, व्यवसायातही ते अग्रेसर आहेत. गेल्या वर्षी दोघांनी विमा स्टार्टअपमध्ये 200 कोटींची गुंतवणूक केली.

चला विराट अनुष्काच्या व्यवसायाबद्दल जाणून घेऊया… विराट कोहली एक क्रिकेट स्टार आहे, तर त्याची पत्नी अनुष्का शर्मा बॉलिवूडमधील सर्वाधिक मानधन घेणारी अभिनेत्री आहे. फोर्ब्सच्या म्हणण्यानुसार, सन 2019 मध्ये तिने 28.67 कोटींची कमाई केली होती.

त्याचबरोबर भारतीय संघाचा कर्णधार विराट कोहली हा जगातील सर्वात श्रीमंत क्रिकेटपटू आहे. गेल्या 1 वर्षात 175 कोटी रुपये कमावले. सन 2019 मध्ये, अनुष्का शर्मा फॉर्च्युन इंडियाच्या 50 सर्वात प्रभावशाली भारतीय महिलांमध्ये 39 व्या स्थानावर होती.

अभिनयाबरोबरच अनुष्का शर्मा प्रोड्यूसर देखील आहे. 2014 मध्ये त्यांनी आपला भाऊ करणेश शर्मा यांच्यासमवेत क्लीन स्लेट फिल्म्स नावाची प्रॉडक्शन कंपनी सुरू केली. नुकत्याच आलेल्या ‘पाताल लोक’ या वेब सीरीजचे दिग्दर्शनही अनुष्काने केले होते, ही प्रेक्षकांना चांगलीच आवडली.

विराट कोहली, जगातील सर्वात महागडे क्रिकेट :- भारतीय संघाचा कर्णधार विराट कोहली हा जगातील सर्वात श्रीमंत क्रिकेटपटू आहे. सन 2019 मध्ये त्याने 175 कोटींची कमाई केली आहे. त्याचबरोबर विराट कोहली जाहिरात जगातील देखील सर्वात महाग स्टार आहे. त्याचबरोबर विराट कोहली एका दिवसाच्या शूटिंगसाठी 4.5 ते 5 कोटी रुपये घेतो.

तो ऑडी, प्यूमा, मान्यवर, एमआरएफ टायर्स, फिलिप्स, सन फार्मा, विक्स इंडिया, व्हॅलोव्होलिन, जिओनी आणि हीरो मोटर्ससह विविध दिग्गजांसाठी जाहिरात करतो. फोर्ब्सच्या सेलिब्रिटी यादीनुसार, त्याने 2019 मध्ये 252 कोटी रुपये कमावले होते, अनेक माध्यमांच्या रिपोर्टमध्ये त्यांची एकूण संपत्ती 900 कोटींच्या आसपास असल्याचे नोंदवले गेले आहे.

स्टार्टअप मध्ये लावला पैसा ;- विराट कोहलीने बर्‍याच स्टार्टअप्समध्येही महत्त्वपूर्ण गुंतवणूक केली आहे. मीडिया रिपोर्टनुसार विराटने सोशल मीडिया स्टार्टअप्स स्पोर्ट्स कॉन्व्हो आणि चिझेल जिमसह इतर अनेक स्टार्टअपमध्ये सुमारे 90 कोटींची गुंतवणूक केली आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button