IndiaLifestyle

आता व्हॉट्सअ‍ॅपवर चेक करा सध्या ट्रेन कुठे आहे याविषयी माहिती आणि बरेच काही

अहमदनगर Live24 टीम, 12 जानेवारी 2021 :- तुम्ही जर ट्रेनमधून वारंवार प्रवास करत असाल तर नक्कीच ही बातमी वाचा. अलीकडेच भारतीय रेल्वेने आपले आयआरसीटीसी अॅप आणि वेबसाइट अपग्रेड केली आहे.

हे तिकिट बुकिंग प्लॅटफॉर्म आता पूर्वीपेक्षा अधिक इंटरॅक्टिव्ह बनवले आहे. भारतीय रेल्वे वेळोवेळी प्रवाशांना नवीन सुविधा पुरवत असते.

ज्यामध्ये बुकिंग करण्यापासून तर रनिंग रेल्वे किंवा पीएनआर स्टेटस जाणून घेणे किंवा अशा इतर सुविधांची माहिती जाणून घेणे. या क्रमवारीत एक सुविधा ही देखील आहे की आपण व्हॉट्सअ‍ॅपवरुन रेल्वेचे लाइव रनिंग स्टेटस पाहू शकता. व्हॉट्सअ‍ॅपवरुन तुम्ही पीएनआर स्टेटस देखील तपासू शकता.

व्हॉट्सअ‍ॅपच्या लेटेस्ट वर्जनमध्ये मिळेल सुविधेचा वापर – बर्‍याच गाड्या विशेषतः हिवाळ्याच्या काळात उशिरा धावतात. अशा परिस्थितीत व्हॉट्सअ‍ॅपवर उपलब्ध असलेली ही सुविधा प्रवाश्यांसाठी विशेष बनते. यामुळे गाड्यांच्या चालू स्थितीबाबत योग्य माहिती मिळवून वेळेची बचत होते. व्हॉट्सअ‍ॅपवरुन पीएनआर स्टेटस देखील तपासता येतो.

म्हणजेच, आपल्याला यापुढे रेल्वेच्या चौकशी नंबर 139 वर कॉल करण्याची किंवा इंटरनेटद्वारे माहिती जाणून घेण्याची आवश्यकता नाही. हे लक्षात ठेवा की आपल्याकडे व्हॉट्सअ‍ॅपचे लेटेस्ट वर्जन असेल तरच आपण हे फिचर वापरू शकाल.

7349389104 वर व्हॉट्सअॅपद्वारे आपल्याला लाइव ट्रेन स्टेटस आणि पीएनआर स्टेटस माहित करून घेऊ शकता. यासाठी मेक माय ट्रिपबरोबर भारतीय रेल्वेची भागीदारी केली आहे.

रेलफोच्या माध्यमातून व्हॉट्सअ‍ॅपवर अशी मिळेल माहिती – सर्व प्रथम, आपल्या फोनमध्ये Railofyचा WhatsApp नंबर (+ 91-9881193322) आपल्या स्मार्टफोनमध्ये जतन करा. यानंतर व्हॉट्सअॅप ओपन करून Railofyच्या नंबरवर टॅप करून चॅट विंडो ओपन करा. आपला 10 अंकांचा पीएनआर नंबर चॅट विंडोमध्ये टाइप करा आणि तो Railofy नंबरवर पाठवा. यानंतर, Railofy आपल्याला पीएनआर नंबरवर नोंदणीकृत ट्रेनच्या रनिंग स्टेटस बद्दल माहिती देईल.

पीएनआर स्टेटस कसे जाणून घ्यावे ?  – तिकीट स्टेटस तपासण्यासाठी चॅट विंडोमध्ये पीएनआर नंतर स्पेस देऊन पीएनआर नंबर लिहून पाठवा. (उदाहरणार्थ, पीएनआर 3452120987 टाइप करा आणि पाठवा) त्यानंतर आपल्याला पीएनआर स्टेटसची माहिती मिळेल. सर्व्हर व्यस्त नसल्यास प्रवाशाला 10 ते 15 सेकंदातच रेल्वेची स्थिती किंवा पीएनआरची माहिती मिळेल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button