Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoney

‘ही’ आहे भारतातील सर्वात श्रीमंत बिझनेसमन महिला ; संपत्ती पाहून व्हाल थक्क

अहमदनगर Live24 टीम, 12 जानेवारी 2021 :- जर भारतातील सर्वात श्रीमंत माणसाबद्दल विचारले गेले तर प्रत्येकजण त्याचे उत्तर देऊ शकेल. उत्तर असेल – मुकेश अंबानी. पण जेव्हा विचारले जाते की भारतातील सर्वात श्रीमंत महिला कोण असेल तर बहुतेक लोक याचे उत्तर देऊ शकणार नाहीत.

जर तुम्हाला हेदेखील माहित नसेल तर मग जाणून घ्या की सावित्री जिंदल ही सध्या भारतातील सर्वात श्रीमंत महिला आहे. अलीकडेच, ब्लूमबर्गने प्रसिद्ध केलेल्या श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीत सावित्री जिंदल यांचे नावदेखील समाविष्ट झाले आहे.

संपत्तीच्या बाबतीत कितव्या स्थानावर ? – ब्लूमबर्गच्या लिस्टनुसार जगातील 500 सर्वाधिक श्रीमंत लोकांमध्ये सावित्री जिंदल यांना स्थान देण्यात आले आहे. या यादीनुसार सावित्री जिंदल जगभरात 324 व्या स्थानावर आहे. त्याचबरोबर, सर्वात श्रीमंत लोकांच्या यादीत जेव्हा भारत येतो तेव्हा सावित्री जिंदल 13 व्या स्थानावर येते.

जगातील 324 व्या आणि भारतातील 13 व्या क्रमांकावर असलेली सावित्री जिंदल अनेक वर्षांपासून भारतातील सर्वात श्रीमंत महिला आहे. 2010 साली त्यांची संपत्ती कमी झाली असली तरी आता जिंदल यांनी संपत्तीमध्ये पुन्हा ऐतिहासिक नफा झाला आहे.

एकूण संपत्ती किती आहे ? – ब्लूमबर्गच्या यादीनुसार सावित्री जिंदल सध्या 7.65 अब्ज डॉलर्सची मालकिन असून तिच्याकडे 558 अब्ज रुपयांची संपत्ती आहे. अलीकडेच त्याची संपत्ती बरीच वाढली आहे. वृत्तानुसार सावित्री जिंदालच्या संपत्तीत 13.8 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

कोण आहे सावित्री जिंदल ? – सावित्री जिंदल हा स्टील, वीज, सिमेंट आणि पायाभूत सुविधा क्षेत्रात काम करणाऱ्या समूहाचे संचालन करते. सावित्री जिंदल केवळ व्यवसायानेच ओळखली जात नाहीत तर ती एक व्यावसायिक देखील आहेत, सावित्री जिंदल हे गृहनिर्माण, राजकारणी आणि सामाजिक कार्यकर्ते देखील आहेत.

तिने आपल्या पतीच्या निधनानंतर व्यवसाय जगात प्रवेश केला होता आणि तेव्हापासून त्या एक राजनेता तसेच सोशल एक्टिविस्टची भूमिका देखील साकारत आहेत. जर आपण जिंदाल फॅमिलीबद्दल बोललो तर 2017 आणि 2018 मध्ये त्यांची संपत्ती 3.7 अब्ज डॉलर्सने वाढली होती.

सावित्री जिंदालचा जिंदल समूह हा भारतातील सर्वात मोठ्या पोलाद उत्पादकांपैकी एक आहे. त्यांची कंपनी पृथ्वीराज, सज्जन, रतन आणि नवीन जिंदाल हे त्यांचे चार मुलगे चालवित आहेत. जर पर्सनल लाइफबद्दल पहिले तर त्या कधीच महाविद्यालयात गेल्या नव्हत्या.

तसेच, पतीच्या मृत्यूच्या आधी, त्यांना पतीच्या व्यवसायाबद्दल काहीही माहित नव्हते. त्यांचे पती ओमप्रकाश जिंदल यांनी जिंदाल समूहाची स्थापना केली होती आणि हरियाणामधील हिसार विधानसभा मतदार संघातून कॉंग्रेसच्या तिकिटावर सलग तीन निवडणुका जिंकल्या.

ओमप्रकाश हरियाणा सरकारमध्ये मंत्रीही होते आणि त्यांच्या निधनानंतर सावित्री जिंदल यांनी हिसारमधून निवडणूक लढविली. सावित्री जिंदाल यांनीही सक्रिय राजकारणामध्ये महत्वाची भूमिका बजावली आणि निवडणुका लढविण्याबरोबरच मंत्रीही होत्या. मात्र 2014 मध्ये त्यांना पराभवाला सामोरे जावे लागले.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button