IndiaMoney

बजेट आहे 50 हजारांचे ? तरीही तुम्हाला मिळेल 8 लाखांची नवीन मारुती ब्रेझा, कसे ते जाणून घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 12 जानेवारी 2021 :- देशातील सर्वात मोठी कार निर्माता कंपनी मारुतीकडे बऱ्याच कार आहेत ज्यांची बाजारात प्रचंड लोकप्रियता आहे. अशीच एक एसयूव्ही कार म्हणजे मारुती विटारा ब्रेझा.

जरी ब्रेझाची सुरुवातीची किंमत 8 लाख रुपयांच्या जवळपास आहे, परंतु आपण ते फक्त 50 हजार रुपयांच्या बजेटमध्येही खरेदी करू शकता.

चला जाणून घेऊया कॅल्क्युलेशन :- देशाची राजधानी दिल्लीमध्ये ब्रेझाची एक्स शोरूम किंमत 7 लाख 34 हजार रुपये आहे. परंतु 50 हजार रुपयांच्या डाउनपेमेंटवरही आपण कार घरी घेऊ शकता. जर तुम्ही 50000 डाउनपेमेंट केले तर सात वर्षांचा मासिक ईएमआय 11,355 रुपये असेल.

ईएमआयचे हे कॅल्क्युलेशन कार कर्जाच्या 10% व्याजांवर आधारित आहे. जर तुम्ही एसबीआयकडून फायनान्स केला तर तुम्हाला स्वस्त व्याज दर मिळेल. आपण जितके जास्त डाउनपेमेंट कराल तितके ईएमआयचा भार कमी होईल.

त्याच वेळी, आपण इच्छित असल्यास आपण कर्ज देय कालावधी देखील कमी करू शकता. तथापि, या परिस्थितीत ईएमआयचा भार आपल्यावर वाढेल. अशा परिस्थितीत तुमच्या बजेटच्या आधारे निर्णय घेण्याची गरज आहे. आपण वाढीव रकमेचा ईएमआय देऊ शकतो की नाही हे पाहावे लागेल.

कारची वैशिष्ट्ये :- ब्रेझाचे पेट्रोल इंजिन 1462 सीसीचे आहे. हे मॅन्युअल आणि स्वयंचलित ट्रांसमिशनसह उपलब्ध आहे. व्हेरिएंट आणि इंधन प्रकारांच्या आधारे ब्रेझ्झाचे मायलेज देखील वाढते. त्याचे प्रारंभिक मायलेज 17.03 किमी / ली आहे. या 5 सीटर एसयूव्हीची इंधन टाकी क्षमता 48 लिटर आहे.

त्याच वेळी, लांबी 3995 मिमी, रुंदी 1790 मिमी आणि व्हीलबेस 2500 मिमी आहे. सेफ्टी फीचर्समध्ये अँटी थेफ्ट सिक्युरिटी सिस्टम, सुझुकी टेक्ट बॉडी, एबीएस विथ ईबीडी, ड्युअल एअरबॅगचा समावेश आहे. सीट बेल्ट रिमाइंडर लॅम्प आणि बजर व्यतिरिक्त ड्युअल हॉर्न, हाय स्पीड वॉर्निंग अ‍ॅलर्ट, सेंट्रल लॉकिंग सारखी वैशिष्ट्ये उपलब्ध आहेत.

प्रवासी वाहनांच्या विक्रीत वाढ: दरम्यान, सणासुदीच्या मागणीमुळे डिसेंबर महिन्यात प्रवासी वाहनांच्या किरकोळ विक्रीत सुमारे 24 टक्क्यांनी वाढ झाल्याचे ऑटोमोबाईल डीलर्सची संघटना फाडा यांनी सांगितले. फेडरेशन ऑफ ऑटोमोबाईल डीलर्स असोसिएशन (एफएडीए) च्या म्हणण्यानुसार, डिसेंबर 2019 मध्ये प्रवासी वाहनांची विक्री 2,18,775 युनिट्स होती,

जी डिसेंबर 2020 मध्ये 2,71,249 वाहनांवर गेली. आकडेवारीनुसार, दुचाकींची विक्री 11.88 टक्क्यांनी वाढून 14,24,620 वाहनांवर पोहोचली आहे. कमर्शियल वाहनांची विक्री मात्र डिसेंबर 2020 मध्ये 13.52 टक्क्यांनी घसरून 51,454 वाहनांवर गेली आहे, जी मागील वर्षी याच कालावधीत 59,497 युनिट्स होती.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button