Ahmednagar NewsIndiaLifestyleMaharashtraMoney

‘ही’ योजना तुमच्या मुलांचे भविष्य बनवेल उज्वल ; वाचा अन फायदा घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 12 जानेवारी 2021 :- आजच्या युगात, प्रत्येकजण आपल्या मुलांच्या भविष्याबद्दल चिंतित असतो. प्रत्येक पालकांना कमी उत्पन्न असतानाही मुलांसाठी महागडे शिक्षण घ्यायचे असते परंतु ते पूर्ण करण्यासाठी पालकांना कठोर परिश्रम करावे लागतात.

आज, आपण पोस्ट ऑफिसच्या योजनेबद्दल पाहणार आहोत ज्याद्वारे आपण आपल्या मुलाचे भविष्य सुरक्षित करू शकता. पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेत, माता-पिता स्वत: च्या नावावर पॉलिसी खरेदी करतात यात नॉमिनी म्हणून मुलाला/मुलीला ठेवले जाते. यामागचे कारण असे आहे की प्रीमियम थेट पालकांना द्यावा लागतो, तर मूल केवळ लाभार्थी असते.

हे आहे विम्याची खासियत –

बाल जीवन विम्याचे किमान वय 19 वर्षे आहे तर कमाल वय मर्यादा 55 वर्षे आहे. – या विम्यावर तुम्ही तीन वर्षांनंतर कर्ज घेऊ शकता. – 3 वर्षानंतर हे धोरण सरेंडर केले जाऊ शकते. – बाल-जीवन विम्याची किमान विमा रक्कम 20,000 रुपये आहे तर जास्तीत जास्त 50 लाखांपर्यंतची विमा रक्कम घेतली जाऊ शकते. – जर आपण 5 वर्षे पॉलिसी चालवली नाही तर आपल्याला बोनसचा लाभ मिळणार नाही.

महत्वाची कागदपत्रे कोणती आहेत ?

  • – अर्ज
  • – मुलाचा आणि पालकांचा आयडी पुरावा (आधार कार्ड, रेशनकार्ड इ.)
  • – वयाचा पुरावा (जन्म प्रमाणपत्र, मॅट्रिकचे प्रमाणपत्र, आधार कार्ड इ.)
  • – पत्ता पुरावा (रेशन कार्ड, मतदार ओळखपत्र इ.)
  • – पासपोर्ट आकाराचा फोटो
  • – विमा कंपनीने मागितलेली कोणतीही इतर कागदपत्रे

बाल जीवन विम्याचे फायदे –

या योजनेची सर्वात महत्वाची बाब म्हणजे, ज्यांना जास्त गुंतवणूक करता येत नाही त्यांच्यासाठीही ती फायदेशीर आहे. पॉलिसी दरम्यान पालकांचा अचानक मृत्यू झाल्यास, उर्वरित प्रीमियम माफ केले जाते परंतु पॉलिसी सुरू राहते. या व्यतिरिक्त, जर काही कारणास्तव तुम्हाला प्रीमियम भरणे शक्य नसेल तर हे पॉलिसी पेड अप योजनेत भरली जाऊ शकते.

पॉलिसी मार्केटनुसार पोस्ट ऑफिस बाल जीवन विमा ही बाजारात उपलब्ध असलेली स्वस्त विमा योजना आहे. या योजनेंतर्गत आयकर कायदा 1961 च्या कलम 80C अंतर्गत कर सवलत देखील उपलब्ध आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button