Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaLifestyleMaharashtraMoney

तुमचे पोस्टमध्ये आरडी खाते आहे ? मग ही बातमी वाचाच …

अहमदनगर Live24 टीम, 13 जानेवारी 2021 :- पोस्ट ऑफिसमध्ये गुंतवणूक करणे हा एक चांगला पर्याय मानला जातो, परंतु बहुतेक लोक पैशांच्या कामासाठी सतत होणाऱ्या धावपळीमुळे थोडेसे सुस्त पडतात. आता तुमची अडचण सोपी होणार आहे.

जर आपण पोस्ट ऑफिसमध्ये रिकर्निंग डिपॉझिट (आरडी) उघडला असेल तर आपण त्यात घरबसल्या पैसे जमा करू शकता. आयपीपीबी (इंडिया पोस्ट पेमेंट्स बँक) अ‍ॅपच्या माध्यमातून ऑनलाइन पैसे पोस्ट ऑफिस आरडीमध्ये जमा करता येतील. या अ‍ॅपद्वारे मासिक हप्ते आरडी खात्यात ऑनलाईन हस्तांतरित करता येतील.आता आरडीमध्ये ऑनलाईन पैसे जमा कसे करावे?

-येथे जाणून घ्या…

– प्रथम, आपल्या बँक खात्यातून पैसे आयपीपीबी खात्यावर हस्तांतरित करा.

– आता डीओपी प्रोडक्ट्स वर जा आणि रेकॉर्डिंग डिपॉझिट पर्याय निवडा.

– येथे आरडी खाते क्रमांक आणि डीओपी ग्राहक आयडी भरा.

– यानंतर, आरडी इंस्टालमेंट पीरियड आणि रक्कम भरा.

या अ‍ॅपचे वैशिष्ट्य म्हणजे येथे आपणास अॅपवर ऑनलाईन पेमेंट ट्रान्सफरची सूचना मिळेल. याशिवाय आयपीपीबी बचत खात्यावर इंडिया पोस्टच्या इतर योजनांसाठी पैसे भरता येऊ शकतात.

रेकरिंग डिपॉजिटचे फायदे –

पोस्ट ऑफिस अनेक बचत योजना चालविते. त्यातील एक आरडी आहे. या योजनेत थोडे पैसे गुंतवून लोक आपली बचत मोठी करू शकतात. सध्या व्याजदर खाली खाली येत आहेत. अशा परिस्थितीत आतापासून दीर्घकालीन आरडी सुरू केली तर आजच्या तारखेला निश्चित केलेले व्याज दिले जाईल. पोस्ट ऑफिसच्या आरडीमध्ये गुंतवणूक सुरू करतांना आरडी पूर्ण होईपर्यंत व्याज दिले जाते.

अशा परिस्थितीत नंतर जरी व्याज दर कमी झाले तरी आपल्यावर त्याचा इफेक्ट होत नाही. जर आपण आज पोस्ट ऑफिसच्या आरडीमध्ये 1000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू केली तर ती रक्कम आरडी पूर्ण होईपर्यंत सुमारे 1.62 लाख रुपये होईल. आरडी व्याज दर काय आहेत आणि किती दिवसात हा निधी तयार होऊ शकतो हे जाणून घ्या. पोस्ट ऑफिसमध्ये उघडलेले आरडी खाते 5 वर्षांसाठी आहे.

यापेक्षा कमी कालावधीसाठी ते उघडत नाही. प्रत्येक तिमाहीत (वार्षिक दराने) ठेवींवर व्याज मोजले जाते. त्यानंतर प्रत्येक तिमाहीच्या शेवटी ते आपल्या खात्यात चक्रवाढ व्याजसह जोडले जाते. इंडिया पोस्ट ऑफिसच्या वेबसाइटनुसार, आरडी योजनेवर सध्या 5.8% व्याज दिले जात आहे.

हा नवीन दर 1 जुलै 2020 पासून लागू आहे. केंद्र सरकारने आपल्या सर्व लहान बचत योजनांमध्ये दर तिमाहीत व्याज दर जाहीर केले आहेत.

पोस्ट ऑफिसच्या 5 वर्षांच्या आरडीवर किती पैसे वाढणार ? –

पोस्ट ऑफिस आरडीमध्ये 1000 रुपयांची गुंतवणूक सुरू करा – ही गुंतवणूक 5 वर्षे चालवा – यावर 5.80 टक्के व्याज मिळणार आहे – 5 वर्षानंतर 69,694 रुपयांचा निधी तयार होईल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button