Best Sellers in Electronics
Money

मॅच्युरिटीच्या आधीही मोडू शकता FD ; लागणार नाही दंड , वाचा कोठे ? आणि कसे ?

अहमदनगर Live24 टीम, 13 जानेवारी 2021 :- गुंतवणूकीसाठी एफडी हा भारतातील सर्वाधिक पसंतीचा पर्याय आहे. याची दोन महत्त्वपूर्ण कारणे आहेत. प्रथम, या गुंतवणूकीच्या पर्यायात कोणताही धोका नाही आणि दुसरे म्हणजे आपल्याला ग्यारंटेड उत्पन्न मिळेल.

परंतु जर तुम्हाला कोणत्याही गरजेमुळे मॅच्युरिटीपूर्वी एफडीमधून पैसे काढावे लागले तर ते महाग पडते. वास्तविक, बँक अकाली मोडलेल्या एफडीवर दंड आकारतात.

परंतु अ‍ॅक्सिस बँकेने हा दंड रद्द केला आहे. म्हणजेच, जर आपली अ‍ॅक्सिस बँकेत एफडी असेल आणि वेळेपूर्वी ती मोडून पैसे काढले तर आपल्याला त्यासाठी कोणताही दंड भरावा लागणार नाही.

2 वर्षांची हवी एफडी :- बँकेने दिलेल्या माहितीनुसार, ही नवीन सुविधा सर्व नवीन मुदत ठेवी आणि आवर्ती ठेवींना लागू करण्यात येणार आहे. 2 वर्षापेक्षा जास्त कालावधीसाठी बुक केलेल्या नवीन ठेवींसाठी अकाली दंड आकारला जाणार नाही. इतकंच नाही तर बुकिंगनंतर 15 महिन्यांआधी संपूर्ण ठेव मागे घेतली तरीही दंड आकारला जाणार नाही.

अ‍ॅक्सिस बँकेच्या ईव्हीपी-रिटेल लायबिलिटी आणि डायरेक्ट बँकिंग प्रॉडक्ट्स प्रवीण भट्ट यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अ‍ॅक्सिस बँकेने ग्राहकांच्या बदलत्या गरजा पुर्ण करण्यासाठी सतत काम करत आहेत. त्यातूनच हा निर्णय घेण्यात आला आहे. यामुळे आता 15 महिन्यांनंतर बंद केलेल्या सर्व मुदत ठेवीवरील दंड माफ करण्यात आला आहे.

अ‍ॅक्सिस बँकेत ऑनलाईन उघडा एफडी :- आपण अ‍ॅक्सिस बँकेत ऑनलाइन एफडी खाते उघडू शकता. आपण कमीतकमी 7 दिवस आणि कमाल 10 वर्षापर्यंत बँकेत एफडी मिळवू शकता. आपण अ‍ॅक्सिस बँकेच्या ऑनलाइन खाते उघडण्याच्या सुविधेद्वारे जेथे जेथे असाल तेथे एफडी खाते उघडू शकता.

आपण आपल्या बचत खात्यातील पैसे सहजपणे एफडीमध्ये हस्तांतरित करू शकता. अ‍ॅक्सिस बँकेच्या स्वयंचलित रोल-आउट सुविधेद्वारे आपण फिक्स्ड डिपॉजिट व्याजासाठी निवडलेल्या खात्यात क्रेडिट करू शकता.

मिळणार या सुविधा :- या नव्या सुविधेमध्ये मुदत ठेव कालावधीच्या 25 टक्क्यांपर्यंत पैसे काढल्यास कोणताही दंड आकारला जात नाही. याव्यतिरिक्त, अॅक्सिस बँक त्यांच्या मुदत आणि आवर्ती ठेवींवरील व्याज दर, यामध्येही मासिक किंवा तिमाही व्याज मोफत करण्याचेही अनेक पर्याय देत आहे.

एफडी व्याज दर :- खाजगी क्षेत्रातील अ‍ॅक्सिस बँक ही भारतातील तिसरी सर्वात मोठी बँक आहे. 7 वर्षात 10 वर्षांच्या मुदतीत ठेवींवर बँक सर्वसामान्यांना 2.5% ते 5.50% व्याज देते आहे. यातच ज्येष्ठ नागरिकांना या एफडीवर 2.5% ते 6.05% व्याज मिळत आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button