Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoneyWorld

5 दिवसातच ‘ह्या’ व्यक्तीने जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती एलन मस्क यांना टाकले मागे ; आता ‘हा’ व्यक्ती आहे सर्वाधिक श्रीमंत

अहमदनगर Live24 टीम, 13 जानेवारी 2021 :-  टेस्लाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी एलन मस्क यांनी अवघ्या पाच दिवसात जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तीचा मुकुट गमावला आहे. काही तासांपूर्वीच ते दुसर्‍या क्रमांकावर पोहोचले.

स्पेसएक्स, पेपल यासारख्या आठ कंपन्यांना अव्वल स्थानी पोहोचवण्यासाठी मस्क यांना ओळखले जाते, परंतु मस्क यांनी आपले जीवन सामान्य लोकांना नवीनतम तंत्रज्ञान पुरविण्यासाठी आणि इतर ग्रहांवर नवीन जीवन शोधण्यासाठी समर्पित केले आहे. जर त्यांचे कर्तृत्व पहिले तर अलीकडेच, 48 वर्षीय मस्कने Amazon च्या जेफ बेझोसला पराभूत केले आणि जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले.

पण फोर्ब्स मासिकाच्या म्हणण्यानुसार, सोमवारी टेस्ला शेअर्स जवळपास 8 टक्क्यांनी घसरले. एका दिवसात, त्यांची मालमत्ता सुमारे 14 अब्ज अमेरिकन डॉलर्सने घसरल्यानंतर तो दुसर्‍या स्थानावर घसरले. तर पुन्हा एकदा जेफ बेझोस पहिल्या क्रमांकावर पोहोचले आहेत.

जेफ बेजोस नंबर 1 –

इलोन मस्क आता बेझोसपेक्षा 6 अब्ज डॉलर्स मागे आहे. जेफ बेझोसची आता संपत्ती 182.1 अब्ज डॉलर्स आहे आणि ते आता जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले आहे. सोमवारी जेफ बेझोस यांची कंपनी Amazon च्या शेअर्समधेही 2 टक्क्यांची घट झाली असून त्यांची संपत्तीही 3.6 अब्ज डॉलर्सने कमी झाली आहे.

गेल्या आठवड्यात टॉप वर होते एलन मस्क –

टेस्लाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी एलन मस्क गुरुवारी गेल्या आठवड्यात जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले. त्याने अ‍ॅमेझॉनच्या जेफ बेझोसला मागे सोडले. त्या काळात एलोन मस्कची एकूण संपत्ती 188 अब्ज अमेरिकन डॉलर्सपेक्षा जास्त झाली, जे अ‍ॅमेझॉनचे संस्थापक जेफ बेझोस यांच्या 187 अब्ज डॉलर्सपेक्षा 1 अब्ज डॉलर्स जास्त होते. टेस्लाच्या शेअर किंमतीत सतत वाढ झाल्यामुळे हे घडले होते.

किती पसरला आहे व्यवसाय ?

एलन मस्क हा एक बिजनेसमन आहे जो बर्‍याच कंपन्यांचा को-फाउंडर आहे. इलोन मस्कने आतापर्यंत अनेक कंपन्या स्थापन केल्या आहेत आणि बर्‍याच कंपन्यांची विक्रीही केली आहे. त्यांनी प्रथम 1995 मध्ये झिप 2 कंपनी सुरू केली, जी नंतर त्याने कॉम्पॅक कॉम्प्यूटरला विकली.

या व्यतिरिक्त, x.com ची स्थापना केली, जी आता Paypal नावाने ओळखली जाते. याव्यतिरिक्त, एलन यांची अजूनही अनेक कंपन्यांत हिस्सेदारी आहे आणि अनेक कंपन्यांचे संस्थापक आहेत.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button