Best Sellers in Electronics
Money

वॉलेटमध्ये ठेवले 1600 कोटी अन आता विसरलाय पासवर्ड ; गमावू शकतो सगळे पैसे, जाणून घ्या काय आहे हे प्रकरण

अहमदनगर Live24 टीम, 14 जानेवारी 2021 :-  जगभरात सुमारे 1.85 करोड़ बिटकॉइन उपस्थित आहेत. क्रिप्टोकर्न्सी डेटा फर्म Chainayis च्या मते, त्यापैकी सुमारे 20 टक्के लोक आपली रक्कम गमावून बसले आहेत. कारण ते त्यांचा पासवर्ड विसरले आहेत आणि वोलेटमधून पैसे पासवर्डशिवाय काढता येत नाहीत.

या 20 टक्के बिटकॉइनची किंमत सध्या सुमारे 14 हजार कोटी डॉलर्स आहे. थॉमस नावाचा सॅन फ्रान्सिस्कोचा एक प्रोग्रामर आहे, त्याच्याकडे 1609 कोटी रुपयांची बिटकॉइन आहेत, परंतु त्यांच्याकडे त्याचा एक्सेस (पासवर्ड) नाही. बिटकॉइन ब्लॉग Chainalysisचा अंदाज आहे की 5 पैकी 1 बिटकॉईन्सचा एक्सेस कायमचा विसारला आहे.

या गमावलेल्या बिटकोइन्सचे मूल्य सध्याच्या किंमतीनुसार सुमारे 14 हजार कोटी डॉलर्स (10.24 लाख कोटी रुपये) आहे. वॉलेट रिकव्हरी सर्व्हिसेसनुसार, दररोज त्याला सुमारे 70 रिक्वेस्ट्स येत आहेत कि ज्यांना त्यांचा बिटकॉइन परत मिळवायचा आहे.

बिटकॉइनसाठी पासवर्ड आवश्यक :- बिटकॉइनजवळ अशी कोणतीही कंपनी नाही कि जी पासवर्ड प्रदान किंवा संग्रहित करेल. संकेतशब्द विसरल्यास हे रीसेट केले जाऊ शकत नाही.

अशा परिस्थितीत ज्यांना पासवर्ड आठवत नाही त्यांच्यासाठी एक मोठी समस्या आहे कारण संकेतशब्दाशिवाय ते स्वत: च्या बिटकॉइनमध्ये प्रवेश करू शकणार नाहीत.

थॉमसने 1609 करोड़ची बिट क्वाइन्स गमावली :- सॅन फ्रान्सिस्को येथील प्रोग्रामर स्टीफन थॉमस यांनी अमेरिकन माध्यमांशी बोलताना सांगितले की त्याच्याकडे जवळजवळ 22 करोड़ डॉलर (1609 कोटी रुपये) चे बिटकोइन्स आहेत परंतु या नाण्यांचा एक्सेस त्यांकडे नाही.

थॉमसच्या म्हणण्यानुसार एका गुंतवणूकदाराने त्याला व्हिडिओमध्ये क्रिप्टोकरन्सी समजावून देण्यासाठी सुमारे 7 हजार नाणी दिली. यापैकी प्रत्येक नाणी सध्या 30 हजार डॉलर्सहून अधिक ट्रेड करत आहे.

10 चुकीच्या प्रयत्नांनंतर संपेल करेंसी :- थॉमसची परिस्थिती इतकी गंभीर आहे की याचा अंदाजा यावरून लावला जाऊ शकतो की त्याने दोनदा पासवर्ड टाकण्याचा चुकीचा प्रयत्न केला तर तो कायमचा आपला क्रिप्टोकरन्सी गमावू शकतो.

त्यांनी डिजिटल वॉलेट एका सिस्टम मध्ये ठेवले आहे जे 10 वेळा चुकीचे पासवर्ड प्रविष्ट केल्यास चलन संपुष्टात येईल. त्यांनी 8 वेळा चुकीचे प्रयत्न केले आहेत आणि आता ते यातून काही मार्ग निघण्याची प्रतीक्षा करीत आहेत. थॉमस प्रमाणेच, इतरही अनेक वापरकर्त्यांनी बिटकॉइन गमावले आहेत.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button