Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMaharashtra

विकला जातोय भारतीय रेल्वेच्या ‘ह्या’ कंपनीचा हिस्सा; तुम्हालाही पैसे मिळवण्याची संधी, कसे ? वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 14 जानेवारी 2021 :- भारतीय रेल्वेला वित्तपुरवठा करणारी सरकारी कंपनी इंडियन रेल्वे फायनान्स कॉर्पोरेशन (आयआरएफसी) ची हिस्सेदारी विक्री होणार आहे. आपणही यात गुंतवणूक करू शकाल कारण हे शेअर्स सार्वजनिक डोमेनमध्ये विक्री होत आहेत.

यानंतर, कंपनीची शेअर बाजारात लिस्टिंग केली जाईल. जर तुम्हाला गुंतवणूक करायची असेल तर डीमॅट खाते असणे आवश्यक आहे.

आयपीओ 18 जानेवारी रोजी उघडेल :-

खरं तर आयआरएफसीची 4,600 कोटी रुपयांची आरंभिक सार्वजनिक निर्गम (आयपीओ) 18 जानेवारीला उघडेल. गुंतवणूक आणि सार्वजनिक मालमत्ता व्यवस्थापन विभाग (दीपम) चे सचिव तुहिन कान्त पांडेय यांनी बुधवारी ही माहिती दिली. त्यांनी ट्विट केले की, “आयआरएफसीकडे 4,600 कोटी रुपयांचा आयपीओ असेल. यासाठी प्राइस बँड 25-26 रुपये ठेवली आहे. ”

रेल्वेच्या नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपनीचा पहिला आयपीओ :-

रेल्वेच्या नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपनीचा हा पहिला आयपीओ असेल. आयपीओ 20 जानेवारी रोजी बंद होईल. जानेवारी 2020 मध्ये आयआरएफसीने आयपीओसाठी कागदपत्रे सादर केली. हा आयपीओ 178.20 कोटी शेअर्सचा असेल. या अंतर्गत 118.80 कोटी नवीन शेअर्स जारी केले जातील. त्याचबरोबर सरकार 59.40 कोटी शेअर्सची विक्री ऑफर करेल.

कंपनीबद्दल जाणून घेऊयात :-

आयआरएफसीची स्थापना 1986 मध्ये झाली होती. कंपनीचा प्रमुख व्यवसाय म्हणजे वित्तीय बाजारपेठेतून निधी गोळा करणे आणि मालमत्ता संपादन करणे किंवा तयार करण्यासाठी वित्तपुरवठा करणे. या मालमत्ता नंतर भारतीय रेल्वेला भाड्याने दिल्या जातात. एप्रिल 2017 मध्ये केंद्रीय मंत्रिमंडळाने पाच रेल्वे कंपन्यांच्या लिस्टिंगला मंजुरी दिली होती.

यापैकी चार कंपन्या आयआरकॉन इंटरनेशनल लिमिटेड, राइट्स लिमिटेड, रेल विकास निगम लिमिटेड आणि इंडियन रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन यापूर्वीच सूचीबद्ध झाल्या आहेत.

2019 मध्ये भारतीय रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशनने (आयआरसीटीसी) आयपीओ देखील लॉन्च केला होता. हे शेअर बाजारातील गुंतवणूकदारांनी घेतले. आज आयआरसीटीसी शेअर बाजारातील एक लिस्टेड कंपनी आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button