मोठी बातमी : कोव्हॅक्सिनच्या साईडइफेक्ट संदर्भात आता स्वतः कंपनीचेच ‘हे’ विधान ; अवश्य वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 17 जानेवारी 2021 :- भारत बायोटेकनी आज शनिवारी सांगितले की, लस घेतल्यानंतर कोणतेही गंभीर दुष्परिणाम झाल्यास कंपनी नुकसान भरपाई देईल. कंपनीला सरकारकडून 55 लाख डोसचा पुरवठा करण्याचा आदेश मिळाला आहे.

या लसी घेणार्‍या लोकांनी केलेल्या कंसेंट फॉर्म मध्ये भारत बायोटेक म्हणाले की एखादी वाईट घटना किंवा गंभीर घटना घडल्यास तुम्हाला सरकारी नियुक्त केलेल्या आणि प्रमाणित केंद्रे किंवा रुग्णालयात मेडिकलसाठी स्टॅडंर्ड केअर उपलब्ध करून दिली जाईल.

Advertisement

संमती फॉर्ममध्ये अंतर्भूत –

कॉन्सेन्ट फॉर्ममध्ये असे म्हटले आहे की होणार साईडइफेक्ट लसीशी संबंधित असल्यास होणाऱ्या गंभीर परिणामनसाठी नुकसान भरपाई प्रायोजक (बीबीआयएल) द्वारे दिली जाईल. लस निर्मात्याने असे म्हटले आहे की फेज 1 आणि फेज 2 क्लिनिकल ट्रायल कोवॅक्सीनने कोविड -19 च्या विरूद्ध एंटीबॉडी तयार करण्याची क्षमता दर्शविली.

Advertisement

तथापि, लसीची क्लिनिकल क्षमता अद्याप स्थापित केलेली नाही आणि त्याचा अभ्यास फेड -3 क्लिनिकल चाचणीमध्ये केला जात आहे.

कॉन्सेन्ट फॉर्ममध्ये असे म्हटले आहे की हे जाणून घेणे महत्वाचे आहे की लस मिळण्याचा अर्थ कोविड 19 संबंधित इतर सावधगिरी बाळगण्याची गरज नाही असा होत नाही. उद्योग तज्ज्ञांच्या म्हणण्यानुसार, क्लिनिकल ट्रायल मोडमध्ये असताना ही लस लागू होत असल्याने गंभीर दुष्परिणाम झाल्यास लोकांना नुकसान भरपाई देण्याची कंपनीची जबाबदारी आहे.

Advertisement

जगातील सर्वात मोठी कोरोना लसीकरण मोहीम भारतात सुरू झाली –

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी शनिवारी जगातील सर्वात मोठी कोरोना लसीकरण मोहीम सुरू केली. देशभरातील सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांतील 3,000 हून अधिक केंद्रांवर फ्रंटलाइन वर्कर्सच्या लसीकरणापासून ही मोहीम सुरू झाली आहे. आरोग्य मंत्रालयाच्या मानकांनुसार प्रत्येक केंद्रात जास्तीत जास्त 100 लोकांना लसी दिली जाईल.

Advertisement

या ठिकाणी लसीचे पुरेसे डोस उपलब्ध आहेत. कोविड -19, लस आणि त्याच्या डिजिटल प्लेटफॉर्मशी संबंधित प्रश्नांची उत्तरे देण्यासाठी, यापूर्वीच 1075 क्रमांकासह कॉल सेंटर सुरू केले गेले आहे. पंतप्रधान मोदींनी यावेळी कोविन (Co-Win) अ‍ॅप देखील सुरू केले.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button